ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายภาษีขาด พรบ.ขาด สามารถต่อพร้อมกันที่เลื่อนล้อต่อภษีได้ไหมครับ  (อ่าน 6078 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ตามหัวข้อครับ เพิ่งขาดได้5วันครับ
長樂.文

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ได้  เสียค่าปรับ จ่ายล่าช้า

ออฟไลน์ Barracuda

เลื่อนล้อได้เฉพาะภาษีนะครับเสียค่าปรับนิดหน่อยไม่ถึง 50บาทหรอกครับไม่กี่วัน แต่อย่าลืมซื้อ พรบ ไปก่อนนะครับ

ออฟไลน์ SM.

ไม่ได้นะครับ เลื่อนล้อต่อคิว ได้เฉพาะต่อปกติ แล้วรถไม่เกิน 7 ปีด้วยนะครับ พรบ. พร้อมด้วยนะครับ

ปัจจุบันผมไม่ทราบนะครับ ไม่ได้ทำนานแล้ว เพราะต่อที่ Big C ตลอด

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ถ้าไปต่อ พรบ. มาเรียบร้อยแล้วก็เลื่อนล้อต่อภาษีทะเบียนได้ตามปกตินะ จะมีค่าปรับเพิ่มเดือนละ 1% มั้ง ถ้าผมจำไม่ผิด แต่ถ้าขาดเกิน 2 ปี ต้องมีใบ ตรอ. ยื่นให้กับเจ้าหน้าที่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2017, 21:41:03 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ :)
長樂.文

ออฟไลน์ nuntapon.s

ไม่ได้นะครับ เลื่อนล้อต่อคิว ได้เฉพาะต่อปกติ แล้วรถไม่เกิน 7 ปีด้วยนะครับ พรบ. พร้อมด้วยนะครับ

ปัจจุบันผมไม่ทราบนะครับ ไม่ได้ทำนานแล้ว เพราะต่อที่ Big C ตลอด
รถเกิน7ปี  ถ้ามีใบตรวจสภาพมา+พรบ.พร้อมก็ต่อได้ครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ต้องมี พรบ.ใหม่+ใบตรวจสภาพรถ(กรณีเกิน7ปี) ก่อนเข้าไปต่อภาษีครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Dubee

ได้ครับ ยืนยันว่าได้เพราะเคยทำมาแล้ว ยื่นๆไปเด่วระบบมันจะขึ้นโชว์เองว่าเราจะเสียค่าปรับเพิ่มเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Darkart

รถไม่เกิน 7 ปี เข้าเลื่อนล้อต่อภาษีได้เลย แต่เสียค่าปรับ
รถเกิน 7 ปี มีใบตรวจสภาพรถ+พรบ.ทุกครั้ง เข้าเลื่อนล้อต่อภาษีได้เลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ chalongpon

• Newbie
  • *
ได้ครับ เสียแค่ค่าปรับผมเกินตั้งหลายเดือน ถึงไปต่อ