ผู้เขียน หัวข้อ: รถโตโยต้าไฮบริดเข้าอู่นอกประกันแบตเตอรี่จะขาดไหมครับ???  (อ่าน 4420 ครั้ง)

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
สอบถามเพื่อนสมาชิกว่า camry hybrid, Alphard hybrid หรือ prius ถ้าหากเข้าอู่นอกหรือเช็คระยะตามอู่นอก (ไม่เข้าศูนย์เลย หรือหมด warrantee 3ปี แล้วไม่เข้าศูนย์ หรือเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง) ประกันแบตเตอรี่ไฮบริดลูกใหญ่ 5+5ปี จะขาดไหมครับ??
มีเพื่อนสมาชิกท่านใดเข้าอู่นอกตลอดแล้วเครมแบตฯบ้างครับ?? เครมได้เหมือนปกติไหมครับ??

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
เป็นคำถามที่น่าสนใจ  และแปลกมากที่ไม่มีใครตอบได้

ออฟไลน์ Coat145

ผมไม่ได้จะกวน จขกท นะครับ คือผมว่า ผมซื้อรถคันละล้านเเปดได้ ผมยอมจ่ายในการเข้าศูนย์ เพื่อความสบายใจ เข้าศูนย์ที่4พัน-7พัน ถ้าข้างนอกถูกกว่าก็ไม่เท่าไหร่นะครับ ผมว่าส่วนมากคนที่ซื้อ D-seg ไม่ค่อยเข้าศูนย์นอกครับ อย่างตัวผม ใช้เเคมรี่มา3เจน ก็เข้าศูนย์ตลอดครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ nuntapon.s

ผมไม่ได้จะกวน จขกท นะครับ คือผมว่า ผมซื้อรถคันละล้านเเปดได้ ผมยอมจ่ายในการเข้าศูนย์ เพื่อความสบายใจ เข้าศูนย์ที่4พัน-7พัน ถ้าข้างนอกถูกกว่าก็ไม่เท่าไหร่นะครับ ผมว่าส่วนมากคนที่ซื้อ D-seg ไม่ค่อยเข้าศูนย์นอกครับ อย่างตัวผม ใช้เเคมรี่มา3เจน ก็เข้าศูนย์ตลอดครับ

แล้วถ้ารถมือสองหล่ะครับ ไม่ชัวร์ว่าเข้า100%หรือเข้าครบแต่ช้ากว่ากำหนด6เดือนในกรณีที่วิ่งน้อย  แบบนี้ก็น่าจะเอามาถามได้มั้งครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับเรื่องแบตแล้วทำให้แบตมีปัญหา จะเป็นลูกเล็กหรือลูกใหญ่ก็ตาม ประกันแบตไม่ขาดนะครับ เพราะการเช็คระยะปกติไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับแบตอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Boyja

เคยเจอเซลค่ายนึงกล่าวไว้ ว่ารถ Hybrid ต้องเข้าศูนย์ตลอดนะพี่ ไม่งั้นอาจจะมีปัญหาเรื่องเคลมแบต... :-\ (แต่รถผมเข้าตลอด 5 ปีครับ)

ออฟไลน์ p111222

• Newbie
  • *
ตอนผมเคลมแบต Hybrid กับปั้ม abs ทางศูนย์เช็คประวัติในคอมฯ พร้อมทั้งสอบถามการใช้งานประจำวันของเราด้วยนะครับ

ปล.ถ้ารถมือสอง เคยถามเซล ถ้าเราเช็คศูนย์ต่อเนื่องหลังจากที่ได้รถมา(ซึ่งก่อนหน้านั้นเราไม่ทราบ) ไม่น่ามีปัญหาครับ ขอแค่ให้มีประวัติในระบบของศูนย์น่ะครับ

ออฟไลน์ sedan lover

สรุปคือ ถ้าไม่ไปโมดิฟายแบตก็ไม่เป็นไร แต่ควรมีข้อมูลกับทางศูนย์บ้าง ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกสำหรับข้อมูลครับ :)