ผู้เขียน หัวข้อ: เสปร์ยเคลือบหลังคาผ้าใบ ใครใช้ตัวไหนอยู่บ้่างครับ?  (อ่าน 3761 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยใช้ของchemical guy กันน้ำด้วยแต่ตอนนี้หมดแล้วไม่มีคนหิ้วมาให้ จะสั่งของไทยกลัวได้แบบที่ทำให้ผ้ากรอบ 
ใครใช้ยี่ห้อไหน หาซื้อง่ายๆจะดีมากครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
รอฟังด้วยครับ

ปล  ของ chemical guy ใช้กับหลังคา vinyl ได้ด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ YAmodels

cg thailand ไม่ได้เอาน้ำยาตัวนี้เข้ามาขายแล้วเหรอครับ

jaesz

cg thailand ไม่ได้เอาน้ำยาตัวนี้เข้ามาขายแล้วเหรอครับ

ขายครับ แต่ขวดละเกือบ1000  ช่วงหน้าฝนผมใช้ไม่กี่เดือนก็หมดขวดละ ซื้อสิบขวด1หมื่นมันแพงไป สั่งคนหิ้วมา340บาทเองครับ

มีของ McGuire กัย Wynn ดูๆไว้ ราคา5ร้อยกว่าๆ  ถ้าหาไม่ได้อาจจะต้องลองไปสองตัวนี้

ปล  ของ chemical guy ใช้กับหลังคา vinyl ได้ด้วยไหมครับ

ได้ครับ ใช้ได้กับ soft top ทุกยี่ห้อ

แต่รถคุณturin mx5 เอาหลังคาแข็งใส่วิ่งได้นี่ครับ

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
ดูในเวบ Thaiwashercarclub เอาครับ ราคาดีกว่าในเวบทางการของเค้า 30%-40%
ลองถามตนขาบให้แน่ใจก่อนได้ครับ ว่าเอาตัวทีไม่ทำให้ผ้ากรอบ CG มีโปรดักส์เยอะจริงๆ
ในเวบนั้นขายหลายยี่ห้อ ไม่ชอบCG มีอีกหลายยี่ห้อครับ

jaesz

ดูในเวบ Thaiwashercarclub เอาครับ ราคาดีกว่าในเวบทางการของเค้า 30%-40%f
ลองถามตนขาบให้แน่ใจก่อนได้ครับ ว่าเอาตัวทีไม่ทำให้ผ้ากรอบ CG มีโปรดักส์เยอะจริงๆ
ในเวบนั้นขายหลายยี่ห้อ ไม่ชอบCG มีอีกหลายยี่ห้อครับ

ขอบคุณครับ ผมชอบCGนะครับ แต่ราคามันเวอร์ไปหน่อย ถ้าหิ้วมาถูกกว่าเยอะเลย

ผมถือว่าเลือดคนลิตรละ1300 มีของเหลวในโลกนี้ไม่กี่อย่างที่มูลค่าแพงกว่านี้ให้ประโยชน์มากกว่านี้น่ะครับ ส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ Turin

ขายครับ แต่ขวดละเกือบ1000  ช่วงหน้าฝนผมใช้ไม่กี่เดือนก็หมดขวดละ ซื้อสิบขวด1หมื่นมันแพงไป สั่งคนหิ้วมา340บาทเองครับ

มีของ McGuire กัย Wynn ดูๆไว้ ราคา5ร้อยกว่าๆ  ถ้าหาไม่ได้อาจจะต้องลองไปสองตัวนี้

ได้ครับ ใช้ได้กับ soft top ทุกยี่ห้อ

แต่รถคุณturin mx5 เอาหลังคาแข็งใส่วิ่งได้นี่ครับ
ชอบใช้หลังคาอ่อนมากกว่าครับ รู้สึกโล่งกว่า + รำคาญเสียงหลังคากุกกักๆครับ

ออฟไลน์ popdemonic

• Full Member
  • I'm Back!
ของCG ตัวไหนหรอครับ พอดีสนใจจะเอามาใช้กับsoft top บ้างครับ

jaesz

ชอบใช้หลังคาอ่อนมากกว่าครับ รู้สึกโล่งกว่า + รำคาญเสียงหลังคากุกกักๆครับ

เสียดายจัง ผมไม่มีทางเลือก เพราะไม่มี หน้าฝนจะพยายามไม่ให้ขับคันนี้เลย

ของCG ตัวไหนหรอครับ พอดีสนใจจะเอามาใช้กับsoft top บ้างครับ

CG ตัวในรูปขวามมือครับ อันซ้ายCleanerไม่ใช้เพราะ ผมใช้สบู่ตามคู่มือรถ

ออฟไลน์ barnaminov

• Newbie
  • *
มีของเยอรมันตัวนึงชื่อ Ballistol Pluvonin ครับ