ผู้เขียน หัวข้อ: All New Porsche Cayenne จะซื้อกับทาง AAS  (อ่าน 6857 ครั้ง)

ออฟไลน์ Micah

• Newbie
  • *
All New Porsche Cayenne จะซื้อกับทาง AAS
« เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 02:40:27 »
ผมไม่เคยซื้อรถยี่ห้อนี้เลยครับ
-มีใครพอทราบราคา all new Porsche Cayenne จากทาง aas แล้วบ้างครับ ราคาเริ่มต้นที่เท่าไหร่ครับ ตัว Cayenne และ Cayenne S ราคาเริ่มต้นนี้มีออพชั่นอะไรให้มาบ้างครับ
-แล้วถ้าสั่งแบบฟลูออพชั่น ราคาทั้งหมดจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ อยากได้ราคาที่ชัดเจนอะครับ และจะได้รับรถประมาณตอนไหนกันครับ
***พอดีสนใจรถ suv อยู่ แต่ทีนี้บ้านอยู่โซนภาคใต้ กลัวเวลารถมีปัญหาจะต้องไปเข้าศูนย์ที่ไหนดีครับ อยากได้รถแต่มากังวลเรื่องศูนย์อีก เพราะนานๆทีจะขับเข้ากรุงเทพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2017, 02:43:49 โดย Micah »

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
Re: All New Porsche Cayenne จะซื้อกับทาง AAS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 08:52:17 »
aas ตรวจเช็คตามระยะ ถ่ายน้ำมันเครื่อง เช็ครถระยะต้นๆ
สามารถเรียกช่างมานอกสถานที่ได้ครับ โดยลงบุคให้ปกติ มีค่าใช้จ่ายที่เพิ่มเติมนอกจากค่าบริการตรวจเช็คอะไหล่ 4,000 บาท(ไม่รวมค่าเดินทางในกรณีต่างจังหวัดที่ระยะทางไกลต้องนั่งเครื่องบิน และต่อรถครับ)

ผมอยู่เชียงรายก็ใช้บริการนอกสถานที่ครับ ถ้าตรวจเช็คใหญ่ต้องนำรถเข้าศูนย์ครับ

cayyenne s น่าจะเริ่มต้นราวๆ 10-11ล้านครับ
hybride คงราว 8ล้าน
(ราคา ผมเดาเองนะครับ)

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
Re: All New Porsche Cayenne จะซื้อกับทาง AAS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 10:39:02 »
ตอบเท่าที่เคยไปลองคอนฟิกมานะครับ
เอาแบบเต็มๆฟูลๆเลยก็บวกจากราคาตั้งไปอีก สามล้านครับ
option ของ porsche มันเลือกได้ยิบย่อยมากครับ
ต้องรอดูตอน AAS เปิดตัวก่อนครับว่าขาดอะไรที่อยากได้ ค่อยเข้าไปคอนฟิกเอา แต่ต้องรอประมาณแปดเดือนครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 15:47:44 »
เซลล์แจ้งมาครับ ว่าเริ่มต้น7 กว่า ไม่ถึง 8 แต่ไม่รู้ว่า 7.9 ป่าวบอกว่าเป็นตัวไฮบริดแต่ตอนนี้ที่เยอรมัน & uk

ตัวไฮบริดยังไม่ออกนะครับ aas เริ่มส่งมอบเดือน 7 ปีหน้าครับ เดี๋ยวอีกไม่กี่วันจะถึง frankfurt

motorshow หลังงานนี้น่าจะได้เห็นรายละเอียดมากขึ้นแล้วไปจองได้เลยครับถ้าจะเอาเดือน 7 ปีหน้า

ส่วน cayenne 340 ม้าผมไม่แน่ใจราคาเท่าไหร่ แต่ cayenne s 440ม้านี่ผมว่าเริ่มต้นมี 10 กว่าแหง

เรื่องออปชั่นถ้าราคาเริ่ม 7.9 จริง ผมเชื่อว่าถ้าไปนั่งเลือกที่ aas อย่างน้อยมีโดนอีก 1 ล้านแหง ของเล่น

เค้าเยอะผมว่าล้ออะแน่ๆอย่างนึงเพราะเดี๋ยวคอยดูล้อที่ติดรถมาผมว่าไม่เวิคแหงๆ แต่ถ้าเห็นแล้วอยากได้ไป

หมดเท่าที่ผมเคยไปมามีโดนไปจบที่ 10.5-11 แหงๆครับ

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 20:44:17 »
วันนี้คุยกับเซลล์ก็แจ้งตัวไฮบริทประมาณ 8m ครับ ออพชั่นยังไม่ออก จองตอนนี้ได้ปีหน้า จองปีหน้าได้2019นู้นนน
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel