ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By PAN FM 105.0 ประจำวันที่ 9 กันยายน 2017 //  (อ่าน 4487 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By PAN
FM 105.0 ประจำวันที่ 9 กันยายน 2017

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY
(วันนี้คุณ Pan Paitoonpong มาจัดรายการแทน)

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=61089.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1322277447881469

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2017, 12:14:17 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
กรองเปลือยเฉย ๆ เทียบกับกรองเปลือยอันเดิมแต่มี air duct และกั้นห้อง

วิ่ง 90 - 110 ความร้อนไอดีจะลดได้สักกี่องศาครับ

ปกติช่วงกลางวัน Air temp จะขึ้นไปสูงสุดที่ 59 องศาครับ ยังไม่เคยสูงกว่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2017, 12:31:21 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ Posit

• Jr. Member
  • **
พี่แพนได้ไปลองbmw m4ถ้าเทียบราคาก็ใกล้เคียง
Porsche 718boxer อยากทราบว่า2ตัวนี้มีลักษณะการขับขี่เป็นอย่างไรเมื่อเทียบกันความแรง การควบคุม การทรงตัวย่านความเร็วสูงถ้าเป็นตัวm4นี่สู้718ได้ไหมครับถ้าเป็นพี่แพนจะเลือกอะไรครับ2ตัวนี้

ออฟไลน์ UpToGu

• Full Member
สวัสดีครับพี่ๆ โจทย์คือ อยากได้รถอัตราเร่ง 0-100 เลขตัวเดียว ขับสนุก ช่วงล่างพอมั่นใจ พวงมาลัยหนักหนืด  มีตัวเลือกระหว่าง

โมรถที่บ้าน vios 05 ตัวj เกียร์ออโต้ โดย ลงเครื่องvios turbo+เกียร์ธรรมดา ทำช่วงล่างใหม่ งบ 1แสนครับ มีช่างประจำทำที่ไว้ใจได้ครับ

กลับอีกทาง หาซื้อ vios turbo เดิมๆ หรือ accord g7 3.0 ครับ

ไว้ขับเล่นๆ ยามค่ำคืนครับ หรือพี่ๆมีทางเลือกอื่นที่แนะนำ งบ3แสน รถเก่าได้ มีช่างประจำ ไม่ซีเรียสครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2017, 13:03:50 โดย UpToGu »

ออฟไลน์ akewizard

สวัสดีครับ...  สอบถามเรื่องเกียร์ของรถ Super Car อย่างเช่น Lamboghini ,Porsche หรือ Ferrari มันเป็นเกียร์ธรรมดาหรือเกียร์ออโต้ แล้วเรายังต้องมานั่งเหยียบคลัชถอนคลัชเข้าเกียร์แบบรถทั่วไปอยู่รึเปล่า ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deathsheep

จากข่าวน้ำมันเติมเครื่องยนต์ยี่ห้อหนึ่งซึ่งกำลังมีดราม่าตามโลกโซเชี่ยลอยู่ตอนนี้ 

อยากรู้ว่าน้ำมันแบบนี้ช่วยอะไรได้ครับ  สมมุติว่าเป็นยี่ห้ออื่นที่ได้มาตรฐานจริงๆ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
nissan note e power ที่จะขายในไทยยังจะใช้เกียร์ CVT ชักเย่อเหมือนตัว nissan note ธรรมดาอยู่ป่าวครับ หรือใช้เกียร์ตัวอื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2017, 14:45:33 โดย ธเนศวร. »

ออฟไลน์ rtong

อัตราเร่ง Yaris ativ, yaris 1.2 ,vios ต่างกันมากแค่ไหนครับ

ออฟไลน์ Arm

รถตู้ตระกูล Hiace จะมี Minorchange หรือ ModelChange เร็วๆนี้ป่าวครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ jimmyzz

• **
ข่าวเครื่องใหม่2.4อีซูซุเงียบมากเลย จะมาทันปีนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
พี่แพนชอบการขับขี่คันไหนมากสุดครับ
- VW Golf Gti mark 6
- VW Scirocco
- BMW 118i
- SUBARU impreza หมู sti

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
พี่แพนจะมีแผนทำบทความรถเก่ามั้ยครับ
ขอเสนอรถโฟล์คเต่า&โฟล์คตู้ครับ
ในสำนวนพี่แพนหรือใครก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2017, 14:32:33 โดย สาวกโฟล์ค(VW) »
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ QM.

• **
ช่วยเลือกหน่อยครับ city 2017 กับ vios 2017 ตัวล่างเกียร์ออโต้ทั้งคู่ ขับ 100-120 km/hr วันละประมาณ 80 km

ออฟไลน์ SN_9899

• Newbie
  • *
สอบถามคับ volkswagen caravelle น่าเล่นมั้ยคับ ถ้าเทียบกับ vellfire ในราคาที่ใกล้กัน

ออฟไลน์ Komsit_p

• Newbie
  • *
volvo XC90 t8 ตอนนี้ยังมีปัญหาอะไรหนักๆหรือจุกจิกอะไรบ้างมั๊ยครับ ถ้าจะซื้อเป็นควรเป็น T8 หรือ D5 ครับ บ้านอยู่ต่างจังหวัด ไม่กังวลเรื่องอัตราสิ้นเปลืองวิ่งระยะไกลของ T8 ที่มากกว่า D5 ครับ

ออฟไลน์ nipon_in

• **
จะออก อีโคคาร์ ต้นปีหน้าครับเอาใว้พาแม่ไปหาหมอ ไม่สนที่นั่งตอนหลังครับเพราะแม่เป็นคนเมารถง่ายมาก ต้องนั่งหน้าอย่างเดียว มีงบ 650,000 ใช้งานต่างจังหวัด เป็นคนขับรถทั่วไปครับ 100-120 เล่นโค้งบ้าง ขับทางไกล ปีละ3-4ครัง และเอาขับแซง 18ล้อ

ออฟไลน์ Alcatraz

รถไฮบริดหรือรถไฟฟ้าสามารถอัพเกรดเบรคได้หรือป่าวครับ เช่นพวก จาน ปั้ม ผ้า อะไรแบบนี้

ออฟไลน์ Hoi_An

• Newbie
  • *
ตอนนี้ชั่งใจ และลังเลมานานมากครับ ระหว่าง Honda CRV ตัวท๊อป กับ MG gs 1.5 turbo  อยากทราบข้อดีข้อเสีย ของสองตัวครับ ส่วนตัวผมไม่เคยมีรถ แต่ศึกษาและชอบเรื่องรถมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2017, 15:02:36 โดย Hoi_An »

ออฟไลน์ mylife

• **
ขอสอบถามเรื่องยางครับ มี่ยางยี่ห้อไหน รุ่นอะไรบ้างครับ ที่ทำให้รถเกาะถนนดี และเสียงเงียบบ้างครับ ล้อขอบ 18นิ้ว

ออฟไลน์ Hoi_An

• Newbie
  • *
ตอนนี้ชั่งใจ และลังเลมานานมากครับ ระหว่าง Honda CRV ตัวท๊อป กับ MG gs 1.5 turbo  อยากทราบข้อดีข้อเสีย ของสองตัวครับ ส่วนตัวผมไม่เคยมีรถ แต่ศึกษาและชอบเรื่องรถมากๆครับ

แก้ๆๆ  ครับ Honda HRV ตัวท๊อป กับ MG gs 1.5 turbo 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2017, 15:19:49 โดย Hoi_An »