ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์ม sunroof/ moonroof กันไหม  (อ่าน 17588 ครั้ง)

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: ติดฟิล์ม sunroof/ moonroof กันไหม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:03:48 »
ผมก็ใช้ประมาณนี้เหมือนกัน เปิดแผ่นกั้นไว้ตลอด ปิดแค่ช่วงเที่ยง-บ่าย C40 เปิดรับแสงสบายมาก

มองในภาพนี้ C20 แสงมืดลงพอสมควรแต่ก็ยังถือว่าใส ถ้าเป็นผมคงเลือกติดแค่ครึ่งคันหลัง เผื่อไปขับถนนที่มืดมาก

E coupe ติดครับ 3M Crystalline C40
ของ Benz ตัวปิดหลังคาไม่ได้ทึบแสงครับ เป็นผ้าสีดำแสงผ่านได้นิดหน่อย

เอาจริงๆ ผมชอบเปิดม่านตอนกลางวันนะ รู้สึกโล่งโปร่งดี แต่ถ้าเจอเวลาที่พระอาทิตย์อยู่ตรงหลังคาพอดีก็จะปิดม่าน

ให้ดูตัวอย่างตอนกลางวัน รถผมติดบานหน้ากับหลังคา C40 รอบคัน C20
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
Re: ติดฟิล์ม sunroof/ moonroof กันไหม
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:51:47 »
ติดครับ ถ้าชอบสว่างเลือก 3m c70 or v kool  v70 แล้วแต่ชอบ

ส่วนผมติด c70 ชอบให้แสงสว่างเข้า ขับตอนกลางวันก็ได้นะ ยกเว้นตอนเที่ยงแดดส่องตรง บางครั้งก็จะปิดแผ่นม่านบังแสง

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 13:07:46 »
เอาไว้ชมวิว ท้องฟ้า สวยๆ จะติดให้เสียของทำไม กลางวันแดดร้อนก็ปิดม่านเอา

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 14:43:20 »
ผมไม่ติดครับ แม้ผ้าหลังคามันจะช่วยได้ แต่ก็ไม่มากนัก ยังร้อนอยู่ แต่กลัวเวลาติดฟิลม์ไปแล้วต้องเปลี่ยนเนี่ย ดูมันจะยุ่งยากไปหน่อย พอดีใช้รถยาวใากน่ะครับ

แต่ถ้าเป็นพวกบังแดดวัสดุแข็งๆ ไม่ใช่ผ้านี่สบายเลย โอกาสที่ความร้อนจพแผ่มันหนังกะบาลนี่น้อยกว่าผ้าเยอะครับ  ;D ;D ;D ;D