ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะสเป็ค–Option–ราคา Toyota Yaris Hatchback แบบละเอียด ทั้ง 4 รุ่นย่อย //  (อ่าน 9606 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Toyota Yaris (Hatchback) Minorchange

เจาะสเป็ค - Option - ราคา Toyota Yaris Hatchback : 479,000 - 609,000 บาท
แบบละเอียดทั้ง 4 รุ่น ว่านอกเหนือจากระบบความปลอดภัยมาตรฐาน แต่ละรุ่นย่อย
จะมีอุปกรณ์อะไรต่างกันบ้าง ส่วนต่างเท่าไหร่ ?!

อ่านข้อมูล และ ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/toyota-yaris-hatchback-spec-grade-walk/

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: // เจาะสเป็ค–Option–ราคา Toyota Yaris Hatchback
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 19:07:39 »
ขอบคุณครับ รออ่านอยู่เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

อยากให้ Toyota ทำรุ่น TRD ยกสูงอีกสักรุ่นครับ

เป็น Crossover eco car

ที่นำรุ่น E มาใส่ล้อ 16 แบบ Sienta ใส่กาบข้าง ยกสูบขึ้นอีกสัก 1 นิ้วครึ่ง

ไว้เป็นทางเลือกสำหรับคนที่อยากได้รถเก๋งยกสูง ในงบไม่เกิน 6.5 แสน ครับ

เพราะเท่าที่ผมใช้ เจ้า Ativ ผมว่ารถมันเตี้ยไปนิดนะครับ ผมถอยขึ้นบ้านต้องตะแคง ถอยตรงๆ มันจะเฉี่ยวๆ ชายล่างกันชนหน้าครับ

คิดว่าอนาคตคงเอา ยางเบอร์ 195/60 R15 มาใส่แทนเพื่อให้รถสูงขึ้นอีกนิดครับ

ออฟไลน์ AboveGod

สีเขียวสวยงามมมมม  ::)

ออฟไลน์ porasit33

ทำไมรู้สึกว่าออพชั่นนน้อยกว่า ativ ซะงั้น

ออฟไลน์ TakeDat!

• Newbie
  • *
อยากให้ Toyota ทำรุ่น TRD ยกสูงอีกสักรุ่นครับ

ที่นำรุ่น E มาใส่ล้อ 16 แบบ Sienta ใส่กาบข้าง ยกสูบขึ้นอีกสัก 1 นิ้วครึ่ง

ไว้เป็นทางเลือกสำหรับคนที่อยากได้รถเก๋งยกสูง ในงบไม่เกิน 6.5 แสน ครับ

เพราะเท่าที่ผมใช้ เจ้า Ativ ผมว่ารถมันเตี้ยไปนิดนะครับ ผมถอยขึ้นบ้านต้องตะแคง ถอยตรงๆ มันจะเฉี่ยวๆ ชายล่างกันชนหน้าครับ

คิดว่าอนาคตคงเอา ยางเบอร์ 195/60 R15 มาใส่แทนเพื่อให้รถสูงขึ้นอีกนิดครับ

เห็นมีชุดแต่ง official มาแนวๆ crossover อยู่นะครับ

http://www.toyota.co.th/yaris/accessories

แต่ชุดแต่งไม่ตอบโจทย์ความสูงอยู่ดี ได้ความเท่มาแทน

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เห็นมีชุดแต่ง official มาแนวๆ crossover อยู่นะครับ

http://www.toyota.co.th/yaris/accessories

แต่ชุดแต่งไม่ตอบโจทย์ความสูงอยู่ดี ได้ความเท่มาแทน

ครับไม่ตอบโจทก์ครับ

พอดีคุณพ่อเริ่มหามองเปลี่ยนเจ้า Freed แล้ว

อยากได้รถสูงๆ ประมาณเดิม คือ 16.5 ซม. ขึ้นไป

ถ้าเตี้ยแบบนี้ ก็ไม่ต่างจาก รถผมครับ

แต่ผมรับได้นะครับ แค่ถอยขึ้นบ้าน มันมีวิธี

จริงๆ ปรับพื้นที่ได้ครับ แต่ผมว่ามันเกิดนานๆ ครั้ง ปรับวิธีการขับง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ Harem

ชอบภายนอก j eco  :-*

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ในรูปรุ่น G ทำสีเขียวให้เด่นสะดุดตา ในขณะที่รุ่นอื่นๆทำสีให้กลืนๆ จิตวิทยาการตลาดของพี่โตไม่ธรรมดาเลย  :-X

ผมว่าต่อให้ไม่เล่นตรงนี้ก็ขายดีอยู่แล้วล่ะครับ  ;D

ถามเพิ่มเติมครับ คันนี้ใช้ TNGA หรือเปล่าครับ หรือแค่ Minor Change
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2017, 21:22:53 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ในรูปรุ่น G ทำสีเขียวให้เด่นสะดุดตา ในขณะที่รุ่นอื่นๆทำสีให้กลืนๆ จิตวิทยาการตลาดของพี่โตไม่ธรรมดาเลย  :-X

ผมว่าต่อให้ไม่เล่นตรงนี้ก็ขายดีอยู่แล้วล่ะครับ  ;D

ถามเพิ่มเติมครับ คันนี้ใช้ TNGA หรือเปล่าครับ หรือแค่ Minor Change

รูป cover นี้ผมทำเอง ฮ่าๆ (ส่วนใหญ่ก็ทำใหม่เองครับ) พอดีรูปแต่ละรุ่นย่อยที่ให้มา
เป็นตัวรถสีเงินทั้งหมด ส่วนรูปโปรโมทพอดีเป็นสีเขียว ผมเลยแปะเข้ามา
ไม่ให้ภาพรวมของรูปมันจืดเกินไปครับ ไม่งั้นพออยู่ใน news feed facebook
ก็อาจจะเลื่อนผ่านไปได้ง่ายครับ ไม่สะดุดตา

ส่วน Platform ไม่ใช่ TNGA ครับ เหมือนเดิมคือ Vios, Yaris ATIV
และ Yaris Hatchback พื้นฐานเดียวกันครับ

ออฟไลน์ ps000000

หรือว่า ต้องรอรุ่น ตัวละครลับ Yaris S ถึงจะมีจอทัชสกรีน

ออฟไลน์ SM.

E น่าจะขายดีสุดมั๊ยครับ

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
ส่วนตัวชอบสีสวย หน้าสวย แต่หลังชอบรุ่นสีเหลือง limited มากกว่า