ผู้เขียน หัวข้อ: กฎหมายไฟหรี่,ไฟท้าย,ไฟหน้า,ไฟส่องทะเบียน ที่ญี่ปุ่น ให้ใช้สีไหนก็ได้เหรอครับ  (อ่าน 3706 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
พอดีคุยเรื่องไฟหน้ารถ ไฟท้าย ไฟหรี่ ไฟส่องป้ายทะเบียน ที่ไทยให้ใช้แค่สีขาวกับเหลือง ไฟท้ายสีแดง เพื่อนในคลับผมจึงบอกว่าที่ญี่ปุ่นใช้สีไหนก็ได้ ใช้สีแดง,เขียว,ฟ้า,น้ำเงินก็ได้โดยถูกต้องตามกฎหมาย เพราะไม่มีข้อห้ามเรื่องสีไฟแบบไทย สอบถามว่ามันจริงหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2017, 13:18:52 โดย gundam126 »

ออฟไลน์ CookiE

โดยส่วนตัวผมว่าไม่จริงครับ จากที่ขับรถในญี่ปุ่นมา เจอแต่รถไฟหน้าหลังเดิมๆ ทุกชิ้น

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
 ;) ไปมาหลายรอบก็เห็นสีปกติแบบบ้านๆ
เดี๋ยวถามให้ครับ

ออฟไลน์ gundam126

รบกวนคุณkrongbunด้วยครับ

ออฟไลน์ veronic

ไม่นะครับ ถ้าเอาตามกฏหมายจริงๆ เค้าไม่ให้นะครับ มันจะไม่ผ่าน inspection อย่างไฟหน้าเค้าบอกเลย ไม่ขาวก็เหลือง

ออฟไลน์ TheZero

ผมไปเป็นอาทิตย์ ก็เห็น ไฟหรี่,ไฟท้าย,ไฟหน้า สีปกติ ไม่เคยเจอไฟไอติม