ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Lexus LC500 : 16,950,000 บาท ทั้งภายนอก - ภายในห้องโดยสาร //  (อ่าน 8338 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เก็บตก Motor Expo 2017

พาไปชมรถคันจริง Lexus LC500 : 16,950,000 บาท (นำเข้า CBU แบบ Special Order)
รอรถ 6 เดือน สีเหลือง Naples Yellow เครื่องยนต์เบนซิน V8 5.0 NA 477 แรงม้า เกียร์ 10AT

ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-lexus-lc500-thai-version/

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
สวยนอก สวยใน เลยครับ แต่ถ้าว่าถ้ามีเท่านี้แล้วจะเลือกอะไร ขอไป AMG GT-C ดีกว่าครับ เด่นกว่า แรงกว่า
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ตอนไปงานเห็นจอดอยู่ เดินผ่าน....ผ่านไปเลย....

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถดีมาก (ดูจากรีวิวต่างประเทศ) สวย โดดเด่น มีเอกลักษณ์ของ  Lexus ยุคใหม่
แต่ความเห็นผมคิดว่าราคาขายในไทยมันไม่ควรเกิน 12 ล้าน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nott1959

ก็..........ดีครับ
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ Sympho

มันแพงกว่าหรือถูกกว่า GT3 RS ครับ

ออฟไลน์ candy71

• Jr. Member
  • **
ทำไมผมดูยังไงๆ ก็ไม่ถึงราคา 16 ล้าน ไปงานมาก็แค่มองผ่านๆ ไม่ได้ตื่นเต้นไรเลย แปลกแหะ

ออฟไลน์ Krongbun

ตอนไปงานเห็นจอดอยู่ เดินผ่าน....ผ่านไปเลย....

hahahha มองอยู่แป้บนึง พอดูราคา ผ่านเลยเหมือนกันครับ
มันดูล้ำม๊ากกก

ออฟไลน์ Sit: )

เห็นถึงความพยายามและทุ่มเท แต่สงสัยว่าคันจริงวัสดุปุ่ม โดยเฉพาะที่ประตูมันเนี๊ยบไหมครับ

ออฟไลน์ SM.

เหลือง นี้สวยจริงๆ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

คนที่ซื้อ LC500 ได้ ผมเข้าใจว่า
1. ไม่ใช่รถ sport car (ไม่แน่ใจว่ามันไปถึง super car แล้วหรือยัง) คันแรก
2. มี sport car/ super car แล้ว แต่อยากได้สาย luxury เพิ่มอีกสักคัน
3. ชอบไม่เหมือนใคร ยิ่งน้อย ยิ่งหาดูยาก มีน่ามอง

ปล.ราคานี้ี เป็นผมมีเงินสักพักล้าน ผมก็ยังจะมองตัวเลือกอื่นนะ 5555 (ฝันแป๊ป)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
สวยนะครับ แต่รถราคา 16 ล้าน มันต้องดูแล้วไม่ใช่แบบนี้ ผมรู้สึกมัน "ดูแพง" ไม่เท่า series7 ด้วยซ้ำ ยิ่งกว่านั้น การดีไซน์ในบางส่วนยังทำให้ได้อารมณ์แบบอัสติส แบบฟอร์จูนเนอร์ เช่น ไฟส่องพื้นที่แผงประตู แผงปุ่มกดกระจก มันดูลุ๊คชีปมาก

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
ราคาเริ่มต้น พอๆกับ panamera  ที่ canada เลย

ออฟไลน์ CJ.

สวยดีครับ ดูคันจริงแล้วล้ำดี ถ้าเข้าใจไม่ผิด positioning มันคือ New SC ถูกมั้ย?
อยากเห็นแบบเปิดประทุนตามมา น่าจะสวยขึ้นไปอีกครับ

ดังนั้นเรื่องราคา รู้ๆอยู่ค่ายนี้ เพราะงั้นจะว่าวัสดุบางอย่าง look cheap กว่าราคา ซึ่งมันก็แน่อยู่แล้วเพราะจริงๆ ตัวรถมันไม่ได้ระดับราคานี้นี่ครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Carrera

ส่วนนึง  ผมว่าไม่น่านำสีนี้มา  มันดูไม่แพง ไม่หรู  แต่ได้ความเด่น ออกแนวสปอร์ตทั้งที่จริง  บุคลิกรถมันไม่ใช่เท่าไหร่  ถ้าสี Sonic Titanium  LC มันหรูเตะตามาก (ผมว่ามันสวยกว่า NEW DB11)   และควรเอาเบาะสี Tan มาโชว์น่าจะเข้ากับบุคลิกรถมากกว่า   

การตั้งราคา Lexus ไม่ขอคอมเม้นละกัน  คนอื่นด่าไปเยอะละ (เอาจริงก็ด่ากันทั้งประเทศ) เมืองนอกมันถูกกว่า S Class Coupe อีก ถ้าราคา 10 หน่อยยังพอน่าสนใจ  เอาจริงๆ ถ้าจะขายจริงๆนะ  มันควรจะเท่ากับ LS500 ที่ขาย 13 ล้านนั่นละ (แต่จริงทั้งคู่ควรถูกกว่านี้   เพราะได้ JTEPA ด้วยส่วนนึง)

เท่าที่สอบถามเซลล์ ราคาขนาดนี้  แต่ดันสั่งสีพิเศษอย่าง Structural Blue กับภายในสี Individual (น้ำเงิน ขาว ส้ม) ไม่ได้  ผมแอบผิดหวังหน่อยๆนะ

ข้างในหรูนะครับ  กึ่งๆหรูและสปอร์ต (ส่วนตัวผมได้ไปลองนั่ง) ถ้าจะติมัน ก็แค่สวิทกระจก Lexus และแค่นั้น  ที่เหลือ  มันฟีลลิ่งแพงไม่แพ้ S เลยครับ  ฝาท้ายคาร์บอน  แผงข้างคาร์บอนไฟเบอร์  รายละเอียดนี่คือสุดๆจริงๆ

หนังบุนุ่มจริงๆ อัลคันทาราก็ให้ความรู้สึกดีมากๆ ฟีลลิ่งปุ่มแน่น นุ่ม ปุ่มโวลุม เหมือนหมุนเครื่องเสียงบ้านดีๆ แพงๆ ละปุ่มทั้งหมดถ่ายรูปไม่ขึ้น ถ่ายมาเหมือนพลาสติก แต่มันฟีลลิ่งสัมผัสมันเย็นๆแบบโลหะ  สีเทาๆ Gunmetal ครับ   ปุ้มลิ้นชักไฮโซมากๆ  เหล็ก แน่นๆ จริงๆ ทั้งคอนโซลกลางและหน้า แถมสไลด์ออโตตรงคอนโซลกลางแบบผู้ดีสุดๆ  มือเปิดประตูก็แน่นมาก ดูแพง มันลอยออกมาจากแผงข้างดูล้ำดี

คือรวมๆ ผมว่ามันกึ่งๆ GT อารมณ์ Japanese Aston มากๆ แต่มีแนวทางตัวเองชัดเจน  ถ้าจะเทียบ

6 Series - เลิกผลิต (รอ 8 Series) แต่น่าจะแนวเดียวกับคือรถ GT
Aston Martin DB11 - ผมว่ารถมันแนวเดียวกันเป๊ะ
S coupe , ไม่น่าเทียบได้เลยเพราะมันต่างกันมากสุดๆ ตำแหน่งนั่ง LC ต่ำมากๆ จมๆ แบบรถสปอร์ต เข้าไปแล้วจมแบบ 86 ท่านั่งนี่คนละฟีล  จนไม่น่าจะเทียบกันได้เลย  (เหมือนนั่ง E Class แล้วโดดมานั่ง 86)
AMG GT - ไม่น่าใช่ตัวเทียบ รถสปอร์ตมันดัง มันดิบ มันสะเทือน แต่ LC มันเก็บเสียงพอตัวเลย 
Maserati GranTourismo - ไม่ขายละมั้ง นานแล้ว  แต่ก็สไตล์เดียวกัน

คนเลือกรถระดับนี้ ผมว่า มันต้องดูอารมณ์ตัวเองแล้วละครับ  เอาจริงๆ LC มันออกแนว Classic Sport GT + Daily มากกว่าคันอื่นๆเยอะ   ซึ่งไม่ค่อยมีคู่แข่งตรงเลยตอนนี้  จะเทียบ GTR AMG GT ผมว่ามันไม่ใช่  รถมันไม่ได้ทำมาเพื่อการนั้นเลย

ไม่แปลกใจเลยครับ ที่พี่จิมจะชอบมากๆ  หรู ผู้ดี แบบญี่ปุ่น แต่ก็แอบเป็นผู้ใหญ่ สุขุม อยู่ในตัว  ::)

ถ้าไม่ติดเรื่องราคานะ  ผมอยากได้มันมาเป็น Daily Driver มากๆ หรูดี สปอร์ตได้  ทนทาน ใช้สบายใจสไตล์โตโยต้า เสียงเพราะ  แรงเหลือพอ   ไม่ใช่รถที่สุดในบางด้านแต่ทำได้ดีมากๆ ในทุกด้าน

รถแนวนี้สมัยก่อนเยอะนะ เดี๋ยวนี้หายไปเยอะเลย  ไปทำแนวสปอร์ตซะเยอะ  Mercedes SL , Jaguar XK8 Coupe , Porsche 928 , Maserati GranTourismo 

ถ้าคิดเรื่องราคา ผมไป DB11 V8 หรือรอ New Continental GT V8 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2017, 14:17:20 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ AkE

ถ้าราคาไม่แรง ผมว่าขายได้อยู่นะซัก 9-11 ล้าน แต่นี่ไปไกลลาก่อน

ออฟไลน์ BigCat

ถ้าเจอวิ่งในไทย ตัวเป็นๆ ผมคงกรี๊ด ::)
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ SLuang

ส่วนนึง  ผมว่าไม่น่านำสีนี้มา  มันดูไม่แพง ไม่หรู  แต่ได้ความเด่น ออกแนวสปอร์ตทั้งที่จริง  บุคลิกรถมันไม่ใช่เท่าไหร่  ถ้าสี Sonic Titanium  LC มันหรูเตะตามาก (ผมว่ามันสวยกว่า NEW DB11)   และควรเอาเบาะสี Tan มาโชว์น่าจะเข้ากับบุคลิกรถมากกว่า   

การตั้งราคา Lexus ไม่ขอคอมเม้นละกัน  คนอื่นด่าไปเยอะละ (เอาจริงก็ด่ากันทั้งประเทศ) เมืองนอกมันถูกกว่า S Class Coupe อีก ถ้าราคา 10 หน่อยยังพอน่าสนใจ  เอาจริงๆ ถ้าจะขายจริงๆนะ  มันควรจะเท่ากับ LS500 ที่ขาย 13 ล้านนั่นละ (แต่จริงทั้งคู่ควรถูกกว่านี้   เพราะได้ JTEPA ด้วยส่วนนึง)

เท่าที่สอบถามเซลล์ ราคาขนาดนี้  แต่ดันสั่งสีพิเศษอย่าง Structural Blue กับภายในสี Individual (น้ำเงิน ขาว ส้ม) ไม่ได้  ผมแอบผิดหวังหน่อยๆนะ

ข้างในหรูนะครับ  กึ่งๆหรูและสปอร์ต (ส่วนตัวผมได้ไปลองนั่ง) ถ้าจะติมัน ก็แค่สวิทกระจก Lexus และแค่นั้น  ที่เหลือ  มันฟีลลิ่งแพงไม่แพ้ S เลยครับ  ฝาท้ายคาร์บอน  แผงข้างคาร์บอนไฟเบอร์  รายละเอียดนี่คือสุดๆจริงๆ

หนังบุนุ่มจริงๆ อัลคันทาราก็ให้ความรู้สึกดีมากๆ ฟีลลิ่งปุ่มแน่น นุ่ม ปุ่มโวลุม เหมือนหมุนเครื่องเสียงบ้านดีๆ แพงๆ ละปุ่มทั้งหมดถ่ายรูปไม่ขึ้น ถ่ายมาเหมือนพลาสติก แต่มันฟีลลิ่งสัมผัสมันเย็นๆแบบโลหะ  สีเทาๆ Gunmetal ครับ   ปุ้มลิ้นชักไฮโซมากๆ  เหล็ก แน่นๆ จริงๆ ทั้งคอนโซลกลางและหน้า แถมสไลด์ออโตตรงคอนโซลกลางแบบผู้ดีสุดๆ  มือเปิดประตูก็แน่นมาก ดูแพง มันลอยออกมาจากแผงข้างดูล้ำดี

คือรวมๆ ผมว่ามันกึ่งๆ GT อารมณ์ Japanese Aston มากๆ แต่มีแนวทางตัวเองชัดเจน  ถ้าจะเทียบ

6 Series - เลิกผลิต (รอ 8 Series) แต่น่าจะแนวเดียวกับคือรถ GT
Aston Martin DB11 - ผมว่ารถมันแนวเดียวกันเป๊ะ
S coupe , ไม่น่าเทียบได้เลยเพราะมันต่างกันมากสุดๆ ตำแหน่งนั่ง LC ต่ำมากๆ จมๆ แบบรถสปอร์ต เข้าไปแล้วจมแบบ 86 ท่านั่งนี่คนละฟีล  จนไม่น่าจะเทียบกันได้เลย  (เหมือนนั่ง E Class แล้วโดดมานั่ง 86)
AMG GT - ไม่น่าใช่ตัวเทียบ รถสปอร์ตมันดัง มันดิบ มันสะเทือน แต่ LC มันเก็บเสียงพอตัวเลย 
Maserati GranTourismo - ไม่ขายละมั้ง นานแล้ว  แต่ก็สไตล์เดียวกัน

คนเลือกรถระดับนี้ ผมว่า มันต้องดูอารมณ์ตัวเองแล้วละครับ  เอาจริงๆ LC มันออกแนว Classic Sport GT + Daily มากกว่าคันอื่นๆเยอะ   ซึ่งไม่ค่อยมีคู่แข่งตรงเลยตอนนี้  จะเทียบ GTR AMG GT ผมว่ามันไม่ใช่  รถมันไม่ได้ทำมาเพื่อการนั้นเลย

ไม่แปลกใจเลยครับ ที่พี่จิมจะชอบมากๆ  หรู ผู้ดี แบบญี่ปุ่น แต่ก็แอบเป็นผู้ใหญ่ สุขุม อยู่ในตัว  ::)

ถ้าไม่ติดเรื่องราคานะ  ผมอยากได้มันมาเป็น Daily Driver มากๆ หรูดี สปอร์ตได้  ทนทาน ใช้สบายใจสไตล์โตโยต้า เสียงเพราะ  แรงเหลือพอ   ไม่ใช่รถที่สุดในบางด้านแต่ทำได้ดีมากๆ ในทุกด้าน

รถแนวนี้สมัยก่อนเยอะนะ เดี๋ยวนี้หายไปเยอะเลย  ไปทำแนวสปอร์ตซะเยอะ  Mercedes SL , Jaguar XK8 Coupe , Porsche 928 , Maserati GranTourismo 

ถ้าคิดเรื่องราคา ผมไป DB11 V8 หรือรอ New Continental GT V8

สีนี้แหละ บ่งบอกความไม่ธรรมดา  คือจะอธิบายว่าอยู่ที่คนมองครับ  แต่ ราคานี้ เขาก็ทำมาเฉพาะตลาดอยู่แล้ว ทั้งชีวิตมีเงินเก็บแค่ 30 ล้าน ก็คงไม่ตัดสินใจซืัอ  แต่ถ้า 50 ล้าน อาจมีสนองนีดนิดๆ

ออฟไลน์ IS2000

คนซื้อ LC500 ราคานี้น่าจะเป็นคนที่มีรถ super car ตัวฮิตๆครบทุกตัวแล้ว
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
คนที่ซื้อคงต้องรวยมากจนสามารถซื้อรถอะไรขับก็ได้เลยล่ะผมว่านะ  ???