ผู้เขียน หัวข้อ: คลิบเตือนใจเวลาขับรถถ้าเกิดเหตุไรขึ้นอย่าหักหลบอย่างเดียว  (อ่าน 12015 ครั้ง)

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
คลิปนี้หักหลบครับ ถ้ามีรถสวนมา อาจจะไม่มีโอกาสได้นำมาลง Youtube:

เส้นนี้มันโล่งๆยาว ขับง่ายเลย แต่จริงๆมันควรต้องระวังเยอะๆเลย อีกอย่างมีรถนำไปคันนึงเป็นพ่วงแล้วมันควรจะเบาได้แล้ว นี่ยังไปแบบไม่เบรคเลย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ดูไม่ได้ครับ เหมือนวีดีโอถูกลบไปแล้ว

ออฟไลน์ SM.

ถนนสวนเลนใน ตจว นี่ต้องระวังรอบด้านเลยครับ ล่าสุดผมเจอ มอไซด์โผล่ออกมาจากด้านข้าง เหมือนขับขึ้นถนนมาเลย ไม่ได้ออกมาตามทางลาดยางแต่อย่างใด

ออฟไลน์ bravo

ถนนสวนเลนใน ตจว นี่ต้องระวังรอบด้านเลยครับ ล่าสุดผมเจอ มอไซด์โผล่ออกมาจากด้านข้าง เหมือนขับขึ้นถนนมาเลย ไม่ได้ออกมาตามทางลาดยางแต่อย่างใด

เส้นสายเอเชีย ก่อนที่จะทำแบริเออร์ ร่องกลางถนน
มอไซค์ มันพุ่งขึ้นมาจากร่องกลางถนน (ประมาณว่า ส่งคันเร่งไต่ทางชันขึ้นมาอ่ะ ) แล้วก็พรวดออกมาที่เลนขวาเลย ผมเกือบสอยไปแล้วครับ

ออฟไลน์ ps000000

Nonlamer

คลิปนี้หักหลบครับ ถ้ามีรถสวนมา อาจจะไม่มีโอกาสได้นำมาลง Youtube:

อันนี้ผมว่าคนขับประมาทนะครับ คือข้างหน้ามีรถใหญ่เลี้ยวให้เห็นจะๆแล้ว ควรจะระวังและเริ่มชลอตั้งแต่คันแรกที่เลี้ยวแล้วครับ

Nonlamer

https://www.thairath.co.th/content/1113725

ขอบคุณครับ อันนี้เป็นผมเองก็คงชนเหมือนกันครับ กว่าจะเห็นก็ชิดมากแล้ว  คันที่ตัดหน้านี่ขับได้แย่สุดๆจริงครับ