ผู้เขียน หัวข้อ: audi tt มือสอง  (อ่าน 6028 ครั้ง)

ออฟไลน์ i11

• Newbie
  • *
audi tt มือสอง
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 20:46:34 »
พี่ๆครับอยากทราบว่าถ้าซื้อ audi tt มือสอง ปี 07-09 ดีเปล่าครับ เเล้วจะมีปัญหาอะไรบ้างเปล่าครับ ช่วยเเนะนำหน่อยครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
Re: audi tt มือสอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 21:48:11 »
ลองไปถามที่นี่ดูครับ

www.audiclubthailand.com

แต่ที่เห้นหลักๆก็ เทอร์โบล่ะครับ มีปัญหาทีแพงมาก ไม่ใช่แต่ audi นะ ทั้ง Saab Turbo, Benz Kom, VW Turbo

เสียที อะไหล่แพงมากๆ และพวกนี้เวลามันมีปัญหาท่อรั่วแล้ว ไล่ยากจริงๆ

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 22:43:14 »

แต่ที่เห้นหลักๆก็ เทอร์โบล่ะครับ มีปัญหาทีแพงมาก ไม่ใช่แต่ audi นะ ทั้ง Saab Turbo, Benz Kom, VW Turbo

เสียที อะไหล่แพงมากๆ และพวกนี้เวลามันมีปัญหาท่อรั่วแล้ว ไล่ยากจริงๆ

เข้าไม่ได้ครับ เหมือนเวบจะโดน malware

เคยได้ยินเรื่องที่ว่าเทอร์โบเสียเหมือนกัน  แต่พอตรวจสอบแล้ว DV คือตัวที่เสีย

หายืมเครื่องไปตรวจสอบด้วยก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 23:15:09 โดย ลูกหมูบอย »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 23:24:39 »
ไม่ใช่เจ้าของเก่าทุกคนเป็นตีนผีนะครับ ก็ขอให้เลือกได้คันดีๆ

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:57:04 »

เทอร์โบไม่ได้แพงขนาดนั้นครับเพราะน่าจะเป็น kkk 03s ไม่ก็ 04
ติดต่อ http://www.worldtech.co.th/ น่าจะไม่แพงมาก
ส่วนอะไหล่อื่นๆก็ตามยี่ห้อออดี้นะครับแพงบ้างเป็นบางอย่างอู่นอกซ่อมดีๆมีเยอะ
ขอให้หารถดีๆได้ไวๆครับ