ผู้เขียน หัวข้อ: Benz glc มีปัญหาอะไรหนักๆไหมครับ  (อ่าน 9027 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
Benz glc มีปัญหาอะไรหนักๆไหมครับ
« เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 18:12:52 »
คือตอนนี้ตัดเหลือ nx300h กับ glc ที่บ้านดูชอบ glc มากกว่า อยากทราบว่ามีปัญหาอะไรหนักๆไหมครับ

ออฟไลน์ nett

• Full Member
Re: Benz glc มีปัญหาอะไรหนักๆไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 21:15:05 »
เท่าที่ที่บ้านวช้มา 7 เดือน 8000 กิโลก็ไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ

ออฟไลน์ kriz

Re: Benz glc มีปัญหาอะไรหนักๆไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 10:55:37 »
เท่าที่เคยได้อ่านมาเห็นว่าหลายๆ คันมีเสียงเวลาเบรคครับ บางคันแก้หายบางคันแก้ไม่หาย

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 11:48:14 »
อันนี้เป็นทุกรุ่นของ Benz ครับ ผ้าเบรกเขาแนวนี้แก้ไม่หาย เป็นตอนเบรดหยุดนิ่ง ยิ่งอากาศเย็นยิ่งดังลั่น ขับๆ ไปแล้วกะจังหวะเท้าได้ก็ช่วยได้นิดหน่อย แต่คุณภาพเบรกหายห่วง

เสียงดังกวนใจอีกเรื่องของยี่ห้อนี้ก็ยางใบปัดน้ำฝน ทางแก้คือไปซื้อ Bosch มาใส่แทน มีใบปัด Refill ถูกกว่าหลายตังค์

เท่าที่เคยได้อ่านมาเห็นว่าหลายๆ คันมีเสียงเวลาเบรคครับ บางคันแก้หายบางคันแก้ไม่หาย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ BigCat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 20:18:57 »
อันนี้เป็นทุกรุ่นของ Benz ครับ ผ้าเบรกเขาแนวนี้แก้ไม่หาย เป็นตอนเบรดหยุดนิ่ง ยิ่งอากาศเย็นยิ่งดังลั่น ขับๆ ไปแล้วกะจังหวะเท้าได้ก็ช่วยได้นิดหน่อย แต่คุณภาพเบรกหายห่วง

เสียงดังกวนใจอีกเรื่องของยี่ห้อนี้ก็ยางใบปัดน้ำฝน ทางแก้คือไปซื้อ Bosch มาใส่แทน มีใบปัด Refill ถูกกว่าหลายตังค์

😭😭😭น่านไงครับ ของผมGLA ใบปัดน้ำฝน ตอนเงียบก็เงียบเหลือเชื่อ ตอนดังก็รำคาญเหลือเกิน แต่เห็นมีคนบอกว่าปกติ เป็นกันเยอะ เซลล์บอกให้ถ่ายคลิปให้ เผื่อเอาเคลม สรุปว่าจะลองไปแก้ตามที่ว่ามาครับ ขอบคุณครับผม
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 23:11:35 »
ถ้าจะหาซื้อใบปัด Bosch เช็คเบอร์เทียบรุ่นดีๆ นะครับ โฉมใหม่ๆ นี่มีแยกพวงมาลัยขับซ้าย/ขับขวาด้วย

GLA ผมลองหาเบื้องต้นมีประมาณนี้ http://www.bosch-automotive-catalog.com/en_GB/internet/ECAT-RS/vehicle-info/-/vehicle/equip/MB/5941/3es72cfniibukdvhrecc6ffjbvt719u6

😭😭😭น่านไงครับ ของผมGLA ใบปัดน้ำฝน ตอนเงียบก็เงียบเหลือเชื่อ ตอนดังก็รำคาญเหลือเกิน แต่เห็นมีคนบอกว่าปกติ เป็นกันเยอะ เซลล์บอกให้ถ่ายคลิปให้ เผื่อเอาเคลม สรุปว่าจะลองไปแก้ตามที่ว่ามาครับ ขอบคุณครับผม
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ kriz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 22:12:06 »
เพิ่งค้นพบครับว่าบีเอ็มก้อเป็นกับเค้าเหมือนกัน ของผม X3 F25 เป็นกับเบรคหลัง แต่ผมเฉยๆ ละเพราะคันเก่าเบรคก้อแบบนี้เหมือนกัน แต่เหยียบแล้วหยุดมั่นใจได้ แค่นี้ก้อพอใจแล้วครับ  :D