ผู้เขียน หัวข้อ: จอดที่จอดรถ super car ให้ทิปกันไหมครับ?  (อ่าน 16187 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZimbaX20

• Jr. Member
  • **
Re: จอดที่จอดรถ super car ให้ทิปกันไหมครับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 15:44:55 »
แต่ที่เจอๆบ่อยๆคือเซนทรัลลาดพร้าว ยามที่นี่คอยวิ่งหาที่จอดให้แต่กับรถเบนซ์ บีเอ็ม หรือพวกรถสปอร์ต รถบ้านๆทั่วไปไม่ค่อยได้รับความสนใจ(อันนี้เฉพาะเรื่องหาที่จอดนะครับ) เรื่องการบริการอื่นๆโบกรถหรือช่วยเข็นรถก็บริการได้ดีอยู่

เซ็นทรัล ลาดพร้าวนี้เห็นด้วยเลยค่ะ ถ้าไม่ได้ขับรถ Benz / BMW มา แทบไม่เคยได้รับความช่วยเหลือ เราโชคดีตรงจอดที่จอดบัตรเซ็นทรัลได้ และ รปภ หลายคนในนั้นจำรถ/หน้าได้ ก็เลยไม่ค่อยมีปัญหา แต่เห็นหลายคนวนกัน 15-30 นาที เป็นเรื่องปกติเลย  :'(

ใช่เลยครับ วันไหนผมขับ ford ไปนี้ต้องหาที่จอดเอง วันไหนขับ G30 ไป ยามหาให้ตลอด ก็ให้ 40 บาทตลอดครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

• Hero Member
Re: จอดที่จอดรถ super car ให้ทิปกันไหมครับ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 16:19:08 »
ถ้าเป็นห้างพารากอน ทางห้างมีนโยบายไม่ให้รปภ.รับทิปครับ ส่วนที่รับได้ผมมักจะให้ 100 บาทครับ แต่มีที่เสียหน้าครั้งหนึ่งครับผมขับ lambo ไป ที่ cdc ก็มี รปภ.เรียกไปจอดตามปกติของรถlambo แต่ได้มี benz  E coupe ได้ขับตามหลังมาและได้จอดข้างหลังรถผมครับ ผมจอดเสร็จก็รออยู่ในรถก่อนเพื่อที่จะให้ทิปกับ รปภ.คนที่กำลังไปโบกรถ E coupe อยู่ พอลงรถไปก็ทิปไป 100 ครับแต่อาเสี่ยขับรถ benz E coupe ลง มา กับสาวรุ่นๆครับตามมาให้กับ รปภ.คนนั้นแต่เป็น 500 ครับ แถมอาเฮียส่งยิ้มมาให้ผมด้วยครับ ;D

เพราะเสี่ยมากับสาวรุ่นครับเลยทิป รปภ. ไป 500 โชว์ป๋า
ถ้ามาคนเดียวผมเชื่อว่าจะควักแค่ 20 บาท  ;D ;D ;D