ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ เปลี่ยนท่อไอเสีย ประกันขาดไหมครับ  (อ่าน 19024 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายติดดิน

• Newbie
  • *
รถใหม่เอาไปเปลี่ยนท่อไอเสีย  ประกันจะขาดไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: รถใหม่ เปลี่ยนท่อไอเสีย ประกันขาดไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 00:01:14 »
จะขาดเฉพาะในส่วนที่เกี่ยวข้องครับ เค้าอาจปัดความรับผิดชอบในจุดๆนั้นได้
แต่ถ้าเปลี่ยนท่อมาแล้วโช้ครั่วหรือเครื่องเสียงรวน อันนี้ไม่เกี่ยวกัน ต้องเคลมได้ปกติ
หากกังวลก็เก็บท่อเก่าไว้ครับ ก่อนจะเข้าศูนย์ ไปหาช่างข้างนอกเสียค่าแรงนิดหน่อยสลับกลับ
มีเพื่อนผมคนนึงทำแบบนี้ ค่ายกกับสลับหม้อพักช่างแถวบ้านคิดค่าแรงครั้งละ 100
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2017, 00:03:38 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
Re: รถใหม่ เปลี่ยนท่อไอเสีย ประกันขาดไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 07:01:49 »
ศูนย์รถจะปัดความรับผิดชอบได้สบายๆครับ

เช่น รถเกียร์auto เอาไปใส่ท่อโล่งไปไม่อั้นเกียร์ เกียร์พัง

สรุป เครื่อง เกียร์ เป็นอะไรไปโดนปัดความรับผิดชอบแน่ๆถ้าเอาไปแปลง :-X
แต่ถ้าแค่ปลายท่อสวยๆคงไม่โดน

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 08:20:03 »
ขาดในส่วนที่เกี่ยวข้อง และถ้าศูนย์ที่เข้าเรื่องเยอะ ก็สามารถจะลากไปขาดอย่างอื่นได้ด้วย
เช่น ระบบไฟฟ้า กล่อง ecu จากข้ออ้าง ท่อที่ใส่ใหม่ต้องมีการเชื่อม ร้านท่อลืมถอดขั้วแบตฯ ฯลฯ ทำให้ ecu และอื่นๆ เสีย
"Make It Count"

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 08:32:37 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

ผมว่าจะเปลี่ยนแค่ปลายท่อ  น่าจะไม่ได้เชื่อม  ครับแบบนี้ได้ไหมครับครับ ::)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 09:00:19 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

ผมว่าจะเปลี่ยนแค่ปลายท่อ  น่าจะไม่ได้เชื่อม  ครับแบบนี้ได้ไหมครับครับ ::)
ได้ครับ ไม่ตัดเชื่อม ไขน็อตออกเปลี่ยนได้เลย ใช้เวลาไม่นานถ้าตรงรุ่น..
ของอู่นี้มีตรงรุ่นเยอะ งานดี..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 09:05:58 »
เอารูปไปถามศูนย์ได้เลยครับ ว่าประกันเรื่องอะไรจะหายไปบ้าง แล้วลองดูว่าคุ้มไหมครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 09:19:19 »
ขับ Civic FC เปลี่ยนท่อ ขับมันขึ้นเกียร์หลับไป 1 ลูก เคลมได้ ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 11:37:41 »
ถ้าเป็นการถอดน็อตประกอบ ไม่มีการตัดเชื่อม

เก็บของเก่าไว้ครับ ไว้เปลี่ยนเวลาเข้าศูนย์  ::)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 12:33:31 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผม