ผู้เขียน หัวข้อ: งบไม่เกิน 4 ล้าน แนะนำ coupe สำหรับคนอายุ 34 ขวบให้หน่อยครับ  (อ่าน 11830 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
E coupe ไปเลยครับตัวจริงผมไปดูมาแล้วภายในสวย ภายนอกโดยเฉพาะด้านท้ายที่เป็นจุดตายสำหรับเบนซ์รุ่นใหม่ e coupe รอดครับคือตูดไม่ลีบเหมือน c coupe & cla แล้วครับ นี่ถ้า c coupe ทำตูดอวบๆไม่ลีบนี่ผมสอยล่ะ

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
x4 หรือ glc coupeไหมครับ เผื่อน้ำท่วมด้วย
ซีรี่4 ที่คนรุจักขับมีแต่ขายไม่รุทำไมครับ
ชอบอันไหนซื้ออันนั้น ถ้าเก็บเงินเพิ่มอีกซักเดือนสองเดือน แล้วซื้อรถที่อยากได้ได้ ก็เก็บอีกหน่อยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ bingoman

Audi A5 Coupe สิครับ ดูหล่อ แถมดูเป็นfamily man ด้วย  ดูอบอุ่น

ส่วน BMW 4  อันนี้หล่อ แต่มันดูโหด ไม่family man เลย  แบบนี้รับได้ไหมครับ

สรุปง่ายๆ
A5 หล่อเงียบ ดูไม่อวด
BMW 4 หล่อขี้เก๊ก ติดแอ็ค
 ::) ::)

ออฟไลน์ Auto

จริง ๆ  รถแบบนี้  จขกท ไม่สนใจเบาะหลังอยู่แล้วไม่งั้นจะซื้อ คูเป้ ทำไม     จะหารถ 2 ที่นั่งก็ยังได้เพราะ จขกท มี H1  สำหรับใช้ในครอบครัวเดินทางอยู่แล้วด้วย    ไปเลือกรถที่ขับแล้วฟินเลยดีกว่าครับไม่ต้องสนใจเบาะหลัง      เพราะยังไงก็เน้นใช้งานแค่ 1-2 ที่นั่ง
แต่ผมเชียร์ Audi TT  นะดูหล่อดีในบรรดาตัวเลือกทั้งหมด   หรือ BRZ  หรือไม่ก็ไปซื้อ Mazda MX5  ND Roadster ไปเลย  ขับสนุก

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
ถ้ามีโอกาสใช้คนเดียวบ่อยๆเลือกคันที่ชอบเลยครับ ไม่ต้องเผื่อคนที่บ้านนั่ง ไปหลายคนค่อยเอารถใหญ่ไป

ผมเคยใช้ TTs พอขับเร็วแฟนก็บ่น จะพาลูกพาแฟนไปไหนมาไหนได้แค่ใกล้ๆ
เด็กไม่เกิน8ขวบ นั่งหลังอ่ะนั่งได้ แต่เวลาหลับตัวมันจะเอียง หัวแนบลงมาเกือบติดเบาะ
กลัวเบรคแรงๆคอจะเคล็ดเอา ใส่คาร์ซีทก็ไม่ไหวเพราะแคบไป

วันธรรมดาไม่ได้ใช้เพราะไปทำงานนั่ง BTS
เสาร์-อาทิตย์ ไปไหนไกลๆ อยากใช้ก็ไม่ได้เพราะต้องพาแฟนกับลูกไปด้วย
นั่งมองมันจอดเฉยๆหลายอาทิตย์ กว่าจะมีโอกาสขับแต่ละที

สรุปขายทิ้งด้วยน้ำตา คิดถึงทุกครั้งที่เจอ :'(

แชร์ประสบการณ์ใช้ฟังครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ครอบครัวเหมือนผมมีแค่3คน ถ้าเท้าหนักอย่าไปmustang ใช่รูปทรงและความแปลกทำให้มันหล่อกว่าcoupeเยอรมันพอควร แต่เครื่อง2.3ไม่ได้มีไรเด่นเลย E coupe 4 series ยังให้อรรถรสได้มากกว่า มาพูดถึงช่วงล่าง นานาจิตตัง ไปลองเองจะได้คำตอบ  แนะนำให้รอE coupeใหม่ ไม่ก้จัด4 seriesไปเลย หล่อเหมือนกัน หรือจะมองAudi ก็ดีคับ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Jay s.bradshaw

• Jr. Member
  • **
ถ้าชอบ e coupe' ก็ไป e เลยครับ
ส่วนตัวผมก็กำลังเล็งๆ อยู่เหมือนกันครับ
แต่ซื้อไม่ลงครับ ราคาแรงไป เลยกะว่าจะรอดู ตัวประกอบในก่อนครับ

:)
My garage :Mercedes-AMG GLC43 Coupe’ 4MATIC , Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 4WD, Benz E 300e AMG Dynamic (w213), Toyota Alphard 2.5S C-package
and Tesla model ....???

ออฟไลน์ tonnd

• Newbie
  • *
ครอบครัวเหมือนผมมีแค่3คน ถ้าเท้าหนักอย่าไปmustang ใช่รูปทรงและความแปลกทำให้มันหล่อกว่าcoupeเยอรมันพอควร แต่เครื่อง2.3ไม่ได้มีไรเด่นเลย E coupe 4 series ยังให้อรรถรสได้มากกว่า มาพูดถึงช่วงล่าง นานาจิตตัง ไปลองเองจะได้คำตอบ  แนะนำให้รอE coupeใหม่ ไม่ก้จัด4 seriesไปเลย หล่อเหมือนกัน หรือจะมองAudi ก็ดีคับ

กำลังหาเวลาไปลองขับแต่ละคันอยู่ครับ น่าจะตัดสินใจได้ และคงตัด mustang ออก แฟนไม่ชอบ 555

ขอบคุณมากครับ ^^

ออฟไลน์ tonnd

• Newbie
  • *
ถ้าชอบ e coupe' ก็ไป e เลยครับ
ส่วนตัวผมก็กำลังเล็งๆ อยู่เหมือนกันครับ
แต่ซื้อไม่ลงครับ ราคาแรงไป เลยกะว่าจะรอดู ตัวประกอบในก่อนครับ

:)

ตัวประกอบในจะมาจริงเหรอครับ ไม่รู้ต้องรอนานมั้ย ยิ่งเป็นล็อตแรกๆ ที่ประกอบในประเทศ และไม่มั่นใจว่าจะมีปัญหาอะไรบ้าง พักหลังมีแต่คนบ่นปัญหาเยอะ

แต่ตัวนำเข้าผมก็ทำใจซื้อไม่ลงเหมือนกัน T.T

ออฟไลน์ V221

ถ้าไปกันไม่เกิน2คนแนะนำAudi TTครับ จบเลย สวย ขับสนุก แรงแน่นอน ไม่เกินงบแถมมีทอนด้วยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าในตัวเลือก เลือก 430i ส่วน TT ตัดไปเลย ถ้าบอกจะให้ลูก เมีย นั่งด้วย เพราะรถมันเหมือนสนองนีสคนขับมากกว่า ส่วน C Coupe ไม่ชอบท้าย

นอกตัวเลือกนะครับ ราคานี้ งบนี้ เป็นผมจะเอา A5 Coupe เลย

ปล.ส่วนที่เหลือ จะ 430i หรือ C Coupe หรือ E Coupe หรือ TT ตามชอบครับ ซื้อรถแบบนี้ต้องเอาที่ชอบเป็นตัวตั้ง แล้วจะจบ คนอื่นบอกชอบ ดี แต่ไม่ได้ส่วนร่วมเงินกับเงินที่เราจ่าย ก็ไม่จบ ครับ คนอื่นๆ น่าจะเคยเจออารมณ์นี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเดาว่าเอาไว้ใช้ขับคนเดียวใช่ไหม...

TTนี่โคตรซิ่งเลย 3ล้านต้นๆเหลือเงินไปลงล้อกับช่วงล่าง หล่อๆครับ