ผู้เขียน หัวข้อ: @ รถใหม่Premium car ของบ้านเรายุคนี้ น่าเสียดายนะครับที่กระแสจะให้ใช้แค่ 4-5 ปีเอง  (อ่าน 9223 ครั้ง)

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
ของแพงและทนถึกยังมีอยู่นะครับ แต่ใช้แล้วไม่โก้หรูเหมือน รถยุโรปเท่านั้นเอง
รถที่ว่านั่นคือ lexusครับ พึ่งไปนั่งrx300รุ่นแรกมา ออกมายุคe39
ในขณะที่e39แทบจะศูนย์พันธุ์ไปจากถนนแล้ว แต่ rx300ยุคเดียวกัน วิ่งครองเมืองพนมเปญเลย

ถ้ารับได้กับเรื่องค่านิยม  ผมว่ายี่ห้อนี้แหละ reborn w124

เขมรใช้กันเยอะพอควรเลยครับ แล้วแต่ละคันขับแบบ เอ่อ..... :-X

ออฟไลน์ Nice

• Jr. Member
  • **
รถ MB BM รุ่นใหม่ๆ ไม่ค่อยทน ค่อนข้างจุกจิก โดยเฉพาะตระกูลเบนซิล และ hybrid plug-in

แต่จะพบหนาหูหนาตาใน MB มากกว่า

ถ้า MB ไม่ได้เรื่องค่านิยมในไทยนี่ เรียกได้ว่าน่าเป็นห่วง เพราะ เห็นพังตั้งแต่ป้ายแดง วิ่งในหลักพันต้นๆ น่าเป็นห่วงนะ
จริงๆ MBTH ควรจะเข้ามาดูแลและใส่ใจให้มากกว่านี้
ถ้าดูแลได้เหมือน BMW TH ที่มี BSI มาให้คลายความกังวลเรื่องซ่อมไปนี่
Premium brand อันไหนก็ ยากที่จะกินคุณ เพราะค่านิยม, ความเชื่อ และหลา่ยๆ สิ่งที่มีมาในไทย ทำให้คุณเป็นต่ออยู่หลายช่วง

ขนาดบางคนได้ศึกษามาแล้วรู้ว่า MB รุ่นใหม่ ปห. ค่อนข้างเยอะ แต่ก็ยังอยากจะคว้ามาเป็นเจ้าของมากกว่ายี่ห้ออื่นๆ อีก

"รู้ว่าเสี่ยง แต่คงต้องขอลอง
รู้ว่าเหนื่อย ถ้าอยากได้ของที่อยู่สูง
ยังไงจะขอลองดูสักที"

Cr : เล่นของสูง - บิ๊กแอส

เห็นด้วย