ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำสถานที่หัดขับรถแถวบางกะปิ ลาดกระบัง ประเวศ บางพลีหน่อยครับ  (อ่าน 17040 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wanz.st

• Newbie
  • *
ผมกำลังหาที่หัดขับรถ (ด้วยตนเอง) แถวลาดกระบัง บางกะปิ ประเวศ บางพลี หรือละแวกใกล้เคียงครับ

สต ขับเป็นออกถนนใหญ่ได้ เคยเรียนแล้ว แต่ยังไม่สอบใบขับขี่
รถ AT อยากซ้อมเรื่องการถอยเข้าซอง

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
ถนนบางพลี ลาดกระบัง มีในสนามบินสุวรรณภูมิ ถนนสุวรรณภูมิ 4 ตามวงกลมสีแดงในรูป
ถนนเป็นทางตันไม่มีรถวิ่ง ปกติมีรถประจำทางเข้าไปกลับรถตรงทางตันดังกล่าว ประมาณ 15 นาที 1 คัน
จุดกลับรถของถนนเส้นนี้ก็อยู่ในจุดที่ไม่ค่อยมีรถวิ่ง ค่อนข้างปลอดภัย
เย็นๆมืดๆจะมีคนมาขี่จักรยานริมถนนประปราย

และในวงกลมสีเขียว จะเป็นลานดินกว้างๆ ไม่ขรุขระมาก วันธรรมดาจะมีรถบัสมาจอด
แต่เสาร์อาทิตย์และวันหยุด จะไม่มีจอด เป็นลานดินโล่งๆ ทางเข้าเปิดไว้

พิกัดสุวรรณภูมิ4 13.698571, 100.772052
พิกัดลานดิน 13.699781, 100.767602

ผมชอบไปจอดรถถ่ายรูปที่สองสถานที่ดังกล่าว บางครั้งก็เห็นคนมาหัดขับรถ

อันนี้ลานดิน โล่งจนจอดถ่ายรูปสบาย ไม่มีใครมาว่าด้วย

ออฟไลน์ HHHsung

• Hero Member
แถวสวนหลวง หมุ่บ้านคนรวยรถวิ่งน้อย เหมาะมาก ขนาด รร. สอนขับรถหลายเจ้ายังจับจองเลยครับ

ปล. ผมหัดครั้งแรกคือ วิ่งวนในซอยแถวบ้าน 3 รอบ แล้วขับออกถนนใหญ่เลยครับ เพราะแฟนจะไปซื้อของในห้าง

ขนาดที่มีที่จอดรถเยอะ ว่างๆ ผมยังถอยจอดเบี้ยวไปเบี้ยวมา ส่วนสกิลการจอดในซองสบายครับ ที่จอดในคอนโดที่อยู่บังคับว่าต้องเป็นไม่งั้นไม่มีทางจอดได้