ผู้เขียน หัวข้อ: BYD หุ้นกับคนในเครือยนตรกิจ คิดว่า รถ EV BYD ในไทยจะมีแนวโน้มอย่างไร  (อ่าน 5670 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr. RO

• Full Member
พอดีเห็นข่าวนี้นะครับ
https://mgronline.com/stockmarket/detail/9600000105228
ส่วนตัวเห็นว่า BYD เป็นผู้ผลิตรถยนต์ไฟฟ้า ที่น่าสนใจนะครับ
แต่คิดว่าจะไปรอดในไทยไหม หรือจริงนี้อาจแค่เศษเงินของเขาก็แค่มาสำรวจตลาดนะครับ
เพราะ เห็นในกลุ่มยนตรกิจ จับรถยนต์ตัวไหนตลาดไม่โตดียืดยาวสักทีนะครับ

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
byd กับ  benz เท่าที่พอรู้ร่วมมือกันในจีนผมว่าไปได้สบาย แต่พอจะมาไทยเจอค่ายนี้มีส่ายหัวเลย

ออฟไลน์ off_033

• Hero Member
BYD EV เข้ามานานแล้วครับ 

แต่เห็นจอดเฉยๆนานละสงสัยมาไวไป  ถ้าทำต่อน่าจะรุ่ง

ออฟไลน์ Staples

หุ้นกับใครไม่หุ้น หุ้นกับจอมลอยแพแบบ ยนต์กิจ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

AJ เป็นผู้ถือหุ้นหลัก คนในตระกูลยนตรกิจแค่ถือหุ้นบางส่วน

เท่าที่อ่านดูเค้าไม่ได้แค่จะนำเข้า EV นะครับ เค้าจะตั้ง Charging Station กับโรงงานผลิตแบตด้วย

คิดว่าคงไปรอดครับ ถ้ามีหลายยี่ห้อมาอุดหนุนแบตก็คงโต เหมือนเตรียมขุดบ่อน้ำมันรอไว้ก่อน พอรถมาก็ขายเลย

ออฟไลน์ lay

ยังไงก้ถือว่าเป็นข่าวดี(สำหรับผม) ชอบอีตรง .."ขุดบ่อน้ำมันไว้รอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2017, 12:23:44 โดย lay »

ออฟไลน์ prai

กลุ่มผู้ถือหุ้นใหญ่ก็ใช่ย่อย  :D

ออฟไลน์ scotch_fillet

AJ นี้ใช่ ยี่ห้อที่โฆษณา (น้า)บัติซบ หรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

AJ นี้ใช่ ยี่ห้อที่โฆษณา (น้า)บัติซบ หรือเปล่าครับ?

ใช่ครับ

ออฟไลน์ SM.

AJ เป็นผู้ถือหุ้นหลัก คนในตระกูลยนตรกิจแค่ถือหุ้นบางส่วน

เท่าที่อ่านดูเค้าไม่ได้แค่จะนำเข้า EV นะครับ เค้าจะตั้ง Charging Station กับโรงงานผลิตแบตด้วย

คิดว่าคงไปรอดครับ ถ้ามีหลายยี่ห้อมาอุดหนุนแบตก็คงโต เหมือนเตรียมขุดบ่อน้ำมันรอไว้ก่อน พอรถมาก็ขายเลย

ถ้ารถไปไม่รอด อย่างน้อย Charging Station กับโรงงานผลิตแบต น่าจะไปรอดครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

AJ ขับลื่นไม่สะดุด

ออฟไลน์ 0%

นี่มันหุ้นปั่นรึเปล่าาา  :-\