ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนลด camry 2.0G ตัวปัจจุบันหลังจาก camry2018 มาจะได้ประมาณเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 7959 ครั้ง)

ออฟไลน์ boss1994

• Newbie
  • *
    ถ้า camry 2018 เปิดตัว รุ่นปัจจุบันจะได้ลดสักเท่าไหร่ครับ สนใจ ตัว 2.0G ปัจจุบัน ถ้าได้ลดสักสองแสน เหลือ 1.2m
จะได้ขยับจาก c-seg มาเล่น d-seg

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ตัว 2.0 จะลดไม่เท่า hybrid ตอนเปลี่ยนรุ่น เมื่อปี 2012 จำได้ว่า hybrid สองแสน

2.0 แสนนึงครับ แต่ถึงเวลาจริงผมแนะนำให้เอาตัวใหม่นะครับ ตัวเก่าซื้อปุ๊บตกรุ่นเลย

ตัวใหม่ได้หล่อไปอีกหลายปี

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

• Full Member
คาดว่าไม่น่าจะลดถึง 2แสน และเมื่อถึงเวลานั้น น่าจะหารถยากพอสมควร เผลอๆอาจจะไม่มีรถแล้วก็ได้ครับ เพราะ บริษัทเค้าคงเริ่มชะลอการผลิตหรือหยุดผลิตรุ่นเก่าก่อนเปิดตัวรุ่นใหม่อยู่แล้ว

ออฟไลน์ siwakorn

บ้านผมออกเดือน เมษา ที่ผ่านมาลด 70,000 ครับ รุ่นใหม่ออกคงได้ที่ 1แสน

ออฟไลน์ boss1994

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ตอนนี้ดูๆ civic hb และก็รอ chr อยู่ ตอนแรกคิดว่าถ้าแคมรี่ลดเยอะๆอาจจะขยับขึ้นไปไหว

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ตอนนี้ 2.0 โปรไม่แรง แต่ถ้า Hybrid Premium ส่วนลดแสนกว่าๆมาแล้วครับ

ออฟไลน์ ABUSEz

ผมเห็น camry 2.0 มือสอง รถปีเดียวราคาหายไปหลายแสนนะครับ
ถ้าไม่รังเกียจมือสองน่าจะลองพิจารณาดู

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

2.0 แสนนึง มากสุดแล้วครับ ถ้าไม่ใช่ HB

ถ้าเป็น 2.5 อาจได้ถึง 1.5 แสน

ปล. ส่วนตัวยอมไม่เอา 100,000 ที่ได้ส่วนลด ขอเป็นตัวใหม่ครับ ไม่ว่าจะรุ่น/ยี่ห้อไหน ก็ตาม

ออฟไลน์ h0661036

ซื้อเงินสด ธค ปีที่แล้วได้ส่วนลดประมาณ 7 หมื่น  ให้ไว้เป็นข้อมูลครับ  ผมมองว่าตัว 2.0 G  ถึงรุ่นใหม่มาก็ไม่น่าหนีกันเท่าไหร่เพราะคงใช้เครื่องยนต์เดิม  แต่ที่น่าสนใจคือตัว 2.5 G   คงได้เห็นเครื่องยนต์ใหม่  option ใหม่ ๆ มาลง

จะหวังลดเยอะ คงยาก    รุ่นปัจจุบันก็โอเคครับ  เสียอย่างเดียวเบาะเป็นรอยสกปรกง่าย (น่าจะใช้โทนสีเดียวแบบ 320d f30 )

ออฟไลน์ SM.

ตัว 2.0 คงไม่มีลดถึง 2 แสนหรอกครับ รถรุ่นนิยมแบบนี้

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

2.0 แสนนึง มากสุดแล้วครับ ถ้าไม่ใช่ HB

ถ้าเป็น 2.5 อาจได้ถึง 1.5 แสน

ปล. ส่วนตัวยอมไม่เอา 100,000 ที่ได้ส่วนลด ขอเป็นตัวใหม่ครับ ไม่ว่าจะรุ่น/ยี่ห้อไหน ก็ตาม

+1 ครับ

พอใกล้ตกรุ่น จะเลิกผลิต ขายเท่าที่มี รถจะค่อย ๆ ขาดตลาดไป มีไม่ครบทุกสีจากนั้นก็โล๊ะหมด ที่ลดเยอะ ๆ นี่มักเป็นรถ DEMO ครับ

ถ้าลดเยอะจะเป็นที่คู่แข่ง เช่น ACCORD เริ่มเทก่อน เพราะเตรียมจะเปิดตัวรถรุ่นใหม่ตัดหน้า แล้ว Stock มีเหลือเยอะ ตัวเองไม่พร้อมออกท้าชน ทำเป็นต้องเตะสกัดด้วยราคา แบบนี้ลดเยอะครับ

เช่น ตย. สมมติ นะครับ คู่แข่งเปิดตัวรถใหม่เดือนหน้า แล้วทำส่วนรถเร้าใจมากตอนเปิดตัว แบบนี่ลดเยอะแน่นอน อาจจถึง 150,000 

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
คิดว่าไม่ถึงครับ รถน่าจะหมดก่อน

เล็งมือสองไว้น่าจะได้ราคาดีกว่าครับ เอาปีใหม่ๆนี่ล่ะครับ