ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda3 รุ่นล่าง ซื้อจอ+ตัวควบคุมที่ไหน (ขอคำแนะนำ)  (อ่าน 5803 ครั้ง)

ออฟไลน์ rameeprap

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ผมพึ่งถอย Mazda 3 รุ่น e (รุ่นล่างสุด) ได้วิทยุธรรมดาๆมาเลย

เห็นในเว็ปหลายที่มีขายตัวหน้าจอ กับแผงควบคุมกลมๆ

ไม่ทราบว่าพี่ๆมีร้านไหนแนะนำไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
Re: Mazda3 รุ่นล่าง ซื้อจอ+ตัวควบคุมที่ไหน (ขอคำแนะนำ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2017, 00:32:41 »
ผมตอนแรกไม่เลือก e มาเอา c แทน
เพราะจอกลางกับวางแขนกลางสวย
แต่พอได้ใช้งาน จอกลางใช้ลำบาก
อยากได้ปุ่มควบคุมธรรมดามากกว่า
 จะทำอะไรก็กดได้เลย
ที่ตอนนี้ใช้ กว่าจะทำไรได้แต่ละที
แต่มันก็ได้สวยอะนะ

ส่วนจอที่ใส่เพิ่ม
ตามร้านทั่วไป
มันมีสารพัดฟังก์ชั้นมาครบละ
ถามว่าถ้ามีจออยู่แล้ว ไม่คุ้มเปลี้ยน
แต่ถ้าเป็นตัวe ...คุ้มเลยละครับ

สรุปไม่ช่วยอะไรเลย = ="

ออนไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
Re: Mazda3 รุ่นล่าง ซื้อจอ+ตัวควบคุมที่ไหน (ขอคำแนะนำ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2017, 00:45:13 »
http://www.thaicar-accessories.com/2017/03/20/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99-mazda-3-skyactiv-android-v4-4-4/

ลองถามร้านนี้ดูครับว่ามีของตามนี้รีป่าว พอดีผมใช้บริการร้านนี้ทำเครื่องเสียงรถ HRV อยู่ครับ เค้าเก็บงานประกอบดีมากและไม่ตัดต่อสายไฟครับ

ปล. ถ้าผิดกฎลบเลยได้นะครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2017, 13:09:06 »
น้องเมียผมเอา mazda 2 ตัวล่างสุดไปติดมาครับ

ดูเผิน ๆ จะเหมือนของ mazda แท้เลย มีปุ่มที่คอนโซลกลางด้วย

และจอให้กว่าของแท้นิดนึง

ปัญหาที่ผมพบคือ เมนูไม่สวยเลย เชยมาก แผนที่ใช้ยากไม่ต่างจากของค่ายอื่น ๆ

มีเมนูภาษาไทย ไม่มีปัญหา

ราคาประมาณหมื่นสองครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะถูกลงบ้างไหม

ออนไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2017, 16:08:21 »
ผมใช้2ตัวล่างอยู่ครับ เพิ่งไปติดมา เป็นandroid 6.0 เร็วดี ลงแอฟได้

แต่ข้อเสียคือ มันตั้งค่าต่างๆในรถสู้ของโรงงานไม่ได้ กับbluetoothของผมมันเลือกpairไม่ได้ เลยต่อกับOBD2ไม่ได้