ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะออก 718 cayman ช่วยแนะนำ gray market ให้หน่อยครับ  (อ่าน 6568 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonnd

• Newbie
  • *
ถ้าจะออก 718 cayman ช่วยแนะนำ gray market ให้หน่อยครับ

ก่อนหน้านี้ได้ตั้งกระทู้ อายุ 34 ขวบ งบ 4 ล้าน อยากออก coupe เหลือตัวเลือกคือ 430i กับ e coupe

แต่กลัวไม่สุดครับ ลังเลอยากเพิ่มงบไป 718 cayman รบกวนสอบถามตามนี้ครับ

1.) ตอนนี้ราคาoption กลางๆ  น่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหรครับ เห็นช่วงต้นปีมีเกรย์ตั้งราคาประมาณ 4.99 ล้าน ถึง 5 ล้านกลาง ๆ

2.) ช่วยแนะนำ option ที่จำเป็น และ gray market ให้หน่อยครับ

3.) สอบถามไปเจ้านึง ราคา 5,990,000
ได้ Option ตามนี้
Porsche 718 Cayman สี White/Black standard int. i.c.w. sports seats plus or sports bucket seats in leather
Option:Bixenon headlights including Porsche Dynamic Light System Plus (PDLS Plus)
Porsche Entry & Drive
ParkAssist (front and rear) with reversing camera
Rear Wiper
Electrically folding exterior mirrors including courtesy lighting
Porsche Doppelkupplung (PDK)
Power steering Plus
Sports exhaust system (incl. sports tailpipes in black)
20-inch Carrera S wheels
Sports seats (2-way, electric)
BOSE surround sound-system
ใจจริงอยากได้สีเทา หรือสีเงิน แต่เค้าไม่มี

4.) อยากออกรถเงินสดช่วงต้นปีหน้าราคารถจะปรับขึ้นมั้ย  เพราะถ้าออกตอนนี้คงต้องจัดไฟแนนท์

ขอบพระคุณมากครับ ^^

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ถ้าจะออก 718 cayman ช่วยแนะนำ gray market ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2017, 07:26:28 »
Yuma พระราม3 ไม่รู้ว่ามีรึเปล่า เจ้านี้เน้นของแต่งเยอะๆ ราคาก็แล้วแต่ซื้อขายต่อรองกันไปกับเกรย์ ไม่เหมือนศูนย์ราคาค่อนข้างแน่นอนคงที่

จริงๆแล้ว AASก็ดีนะครับ ได้รับประกัน คือถ้าคุณไม่ถนัดเรื่องเครื่องยน์ ระบบไฟฟ้าอะไรมากมายขนาดที่เวลามันเสียจะบอกได้ว่าเป็นอะไรและ กะใช้คันนี้เป็นรถประจำทุกวัน ซื้อเกรย์อาจจะเบื่อเวลาซ่อม ซ่อมดีก็แล้วไป ซ่อมไม่จบก็เวียนเทียนหาช่าง  ไม่ก็ซ่อมแพงแบบค่าซ่อมซื้อรถญี่ปุ่น Desg อีกคันได้ สุดท้ายอาจจะต้องขายรถทิ้งเหมือนหลายๆคนที่ผมรู้จัก

ไปลองขับก่อนก็ดีนะครับ หลายคนใช้Porsche สุดท้ายกลับมาBMW sportก็มีเพราะมันไม่จบจริงๆ ชอบไม่เหมือนกัน ต้องลองเองครับ

เรื่องต้นปีจะปรับขึ้นไหม ผมไม่รู้นะ ราคาคงไม่หนีไปมากหรอกครับ 

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
Re: ถ้าจะออก 718 cayman ช่วยแนะนำ gray market ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2017, 09:36:04 »
เลือก option ที่ถูกใจก่อนเลยครับ พิมพ์ออกมา แล้วไปถามแต่ละเจ้า ถูกใจอันไหนก็เอาอันนั้น
สัญญาทำให้รัดกุม กันราคาไหลได้
ซื้อเงินสด ไม่ต้องเสียค่าประกันชั้น ๑ ที่ถูกบังคับทำ. เพราะค่าเบี้ย ก็แสนเศษแล้ว

ถ้าเลือก aas option จะได้ไม่หมด เช่น adaptive cruise แต่ก็ยังเลือกได้ แม้จะไม่มากเท่า grey แต่ก็ดีกว่าไม่มีเลือก

สรุปคือ เอาที่ถูกใจที่สุดครับ แบบที่มีรถเลย มักจะไม่ถูกใจทั้งหมด

ออฟไลน์ Note28

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2017, 11:13:05 »
ตอนนี้ถ้าหารถได้  ราคา ok รีบจัดเลยครับ
ภาษีใหม่ขึ้นประมาณ 1ล้านครับ สำหรับ cayman
ช่วงนี่รถจะหายากนิดนึงครับ
เท่าที่ใช้มา ออพชั่นอีกอย่างที่จำเป็นคือ
Automatical dimming mirrows with integrated rain sensor
เพราะรถเตี้ยมาก เวลาขับในเมือง รถคันหลังจะสาดไฟหน้า เข้ามาเต็มๆ กระจกมองข้าง+กระจกมองหลัง ตลอดเวลาเลยครับ

ผมเพิ่งออกมา เดือนสิงหาคม ออฟชั่นล้นๆมีเครื่องเสียง burmester+ชุดแต่งsportdesign package ได้มา 6.5 ลบ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2017, 11:16:19 โดย Note28 »

ออฟไลน์ tonnd

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2017, 12:10:38 »
ตอนนี้ถ้าหารถได้  ราคา ok รีบจัดเลยครับ
ภาษีใหม่ขึ้นประมาณ 1ล้านครับ สำหรับ cayman
ช่วงนี่รถจะหายากนิดนึงครับ
เท่าที่ใช้มา ออพชั่นอีกอย่างที่จำเป็นคือ
Automatical dimming mirrows with integrated rain sensor
เพราะรถเตี้ยมาก เวลาขับในเมือง รถคันหลังจะสาดไฟหน้า เข้ามาเต็มๆ กระจกมองข้าง+กระจกมองหลัง ตลอดเวลาเลยครับ

ผมเพิ่งออกมา เดือนสิงหาคม ออฟชั่นล้นๆมีเครื่องเสียง burmester+ชุดแต่งsportdesign package ได้มา 6.5 ลบ.

ไม่ทราบว่าออกที่ไหนเหรอครับ  ได้ชุดแต่งsportdesign package ด้วย  :-*