ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆมีวิธีจัดการกับ บ.ประกัน ที่โทรมารบกวนบ่อยๆ อย่างไรครับ  (อ่าน 8697 ครั้ง)

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
เคยจะบล็อคจะกันแต่ทำไม่ได้ เพราะผมค้าขาย บางทีลูกค้าก็โทรมาตามนามบัตร สรุปว่าโทรมาต้องรับหมด ใช้วิธีว่า พอรับปุ๊ปพูดยาวๆขอเวลาไรงี้ ถามเลยขายประกันไหม ถ้าใช้ไม่ทำ ไม่เอามีแล้ว และไม่อนุญาติให้อธิบายไม่ว่าง ไม่สะดวก จบครับ
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
ไม่ว่าจะขายประกันรถ TQM ขายบัตรกดเงิน หรืออะไรก็ตาม ถ้าไม่อยากคุยก็ตอบไปง่ายๆว่า "ตอนนี้ตกงานอยู่ครับ รถเพิ่งโดนยึดไปเมื่อวาน ถ้าทำได้ก็ยินดีครับ"

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
มันสร้างความรำคาญจริง น่าเบื่อมาก แต่เนื่องจากผมเคยรู้เรื่องธุรกิจนี้มาก่อน คนที่โทรหานี่ มีแรงกดดันสูง พนักงานพวกนี้ ถ้ามีงานอื่นเลือกได้ ไม่มีใครอยากจะมาทำหรอก มันมีจดว่า ไทรไปกี่เบอร์ สำเร็จกี่ราย กว่าจะได้เงินนี่ โดนด่า โดนปฎิเสธไปไม่รู้เท่าไหร่ ? ภาวะกดดันที่ต้องโทร ติดตามเพื่อทำยอด โบรคเกอร์พวกนี้มีการทำงาน Co กับบัตรเครดิตต่าง ๆ ซื้อบัญชีลูกค้าพร้อมเบอร์โทร พนักงาน Telesales พวกนี้ ถ้าพวกเราเห็นเขาทำงาน เราจะสงสารเขานะครับ ผมจึงไม่เคยรำคาญ ไม่ต่อว่า ผมบอกว่า  "ผมขอบคุณเขาที่นึกถึงผม ผมทำแล้ว มีเยอะแล้ว ขอบคุณที่โทรมานะ ขอให้ได้ลูกค้าท่านอื่นเยอะ ๆ นะ " แล้วก็วางสาย ไม่เคยเจอโทรกลับอีก

สมัยก่อนก็บอกว่า " ดีไหม ? มาอยู่กับพี่ไหม ? พี่อยู่บริษัท....( ขายประกัน ขายตรง ) .... นี้ รายได้ดีกว่า เชื่อพี่ มาอยู่กับพี่ มาเป็น Down line พี่ เดี๋ยวรุ่ง ฯลฯ " แล้วก็เจอวางสายทุกราย

ออฟไลน์ Prethz

• Newbie
  • *
เคยมีครั้งนึงครับ โทรมาหลายรอบมาก
รอบแรก ผมรับสายบอกไม่ว่างติดธุระอยู่ เขาก็วางสายไป
รอบสอง โทรมาใหม่เรียนสายผม พอผมรับ รู้ว่าเป็นประกันก็แกล้งว่าเป็นน้องชาย บอกว่าผมไม่อยู่บ้าน
เขาก็ถามว่าจะกลับมาเมื่อไหร่ตอนไหน ตอนนี้เรียนสายกับคุณอะไรอยู่ พอบอกชื่อน้องไป แล้วก็บอกว่าไม่ทำครับ
เขาตอบกลับมาเลยว่า ไม่ได้ ต้องเป็นผมบอกเท่านั้น ผมก็โอเควางสายไป
รอบสามมาอีก ผมบอกเลยว่าทำประกันแล้ว ไม่สนใจ แล้วก็ไม่โทรมาอีกเลย

เดี๋ยวรอบหน้าจะบอกว่าไม่มีตัง น่าจะง่ายสุดครับ55555 ::)

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
ตอบสั้นๆครับ "ไม่ซื้อครับ" ถ้ายังไม่หยุด "อย่าตื้อครับ รำคาญ"

สั้น กระชับ ตรงประเด็น 555..
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ลงแอพ whoscall ไว้ครับ ระบบจะโชว์ให้ท่านเห็นก่อนรับว่าเป็นประกัน หรือเปล่า

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ผมบอกไปตรงๆครับว่า ไม่เอา ไม่ซื้อ ไม่สนใจ