ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆขับรถคู่ใจ คันไหน และไปที่ไหน ช่วงหยุดยาวนี้ครับ?  (อ่าน 13425 ครั้ง)

ออฟไลน์ thdeann

• Full Member
Civic FB ล้อ 15
ท่องเที่ยวทั่วไทยจริงๆครับ คันนี้
CX5 อีกคัน ยังไม่ชอบเท่าเจ้า FBเลย

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
ผมหนีไปตั้งคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมาแล้วครับกรุงเทพ-สกลนคร แวะเต่างอยขอตัวเลขนิดหน่อย ไปกลับ เติมโซฮอล95 ไป3,800 บาท เอาเจ้า volvo s70 ปี 2000 ไปยืดเส้นยืดสาย  ปลอดภัยตลอดเส้นทางครับ

รุ่นนี้ คำนวนแล้วได้กี่ กม./ลิตร ครับ

รถใหญ่ ดูมั่นคง ปลอดภัย แต่เรื่องค่าน้ำมัน น่าจะบริโภคพอตัว

เจ้า CRV G1 ที่บ้าน ก็รับประทานดุเดือดพอควรครับ แต่ผมก็ยังไม่แพลน ที่จะจับดมแก้ส
รวมแล้วประมาณ1,400ก.ม.ครับเติม95ไป 3,800ครับ ขับแบบรักษารอบเครื่องไม่ให้เกิน2,500ค รับ ตกกิโลละ 2.7 บาท ส่วนตัวคิดว่าดีเกินคาดครับ ความเร็วก็90-110 ไม่เกินนี้ครับ ...crv g1 ตอนปีใหม่ผมออกทริป กรุงเทพ-เชียงใหม่-เลย-สกลนคร-กรุงเทพ ใช้LPG ประหยัดมากๆครับที่สำคัญนั่งสบายมากครับ พอถึงกรุงเทพก็ปล่อยให้เจ้าของใหม่ไปดูแลต่อครับแอบเสียดายอยู่ครับ

สุดยอดครับท่าน  ;D
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
วางแพลนไว้ว่าจะไปเที่ยวเขาใหญ่ค่ะ

แต่.. ทำงานทั้งเสาร์ 21 และจันทร์ 23

ไหนจะเพิ่งไปใส่เหล็กดัดฟันมาวันก่อน อย่าว่าแต่ทานข้าว พูดยังยากเลยตอนนี้  :D

สุดท้ายได้แค่ขับน้อง 2 ดีเซลไปทำงานค่ะ  :'(

จำได้ครับ คุณ Chanom ใช้ M2 Diesel สุดประหยัด  :)
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ถ้าเดินทางต่างจังหวัด เที่ยว ส่วนมากจะใช้ cx-3 ครับ เพราะดูแล้วมันเป็นรถที่ดูสูงที่สุดในบ้านล่ะ เดินทางขอรถสูงๆไว้หน่อย เพื่อต้องลุยๆอะไรประมานนี้ล่ะครับ ขับต่างจังหวัดจะใช้ 95 ของ เชล ครับ มันยุบยากดีคับ ขับยาวๆ

แถวตราด CX3 เห็นอยู่หลายคันเลยครับ

ป้ายจันทบุรีบ้าง, กทม. บ้าง, ตราดบ้าง

ผมกลับบ้าน ตจว ก็เลยไม่รู้สึกว่าไปทริปอะไรเลย

ลองแวะออกนอกเส้นทาง สั้นๆ ไหมครับ? สร้างสีสันให้ชีวิต 555

Civic FB ล้อ 15
ท่องเที่ยวทั่วไทยจริงๆครับ คันนี้
CX5 อีกคัน ยังไม่ชอบเท่าเจ้า FBเลย

เชื่อว่าในคุณภาพ Civic ครับ

แต่รุ่นโปรดผม FD นะ..  ไม่งั้นก็ 3 Door เลย

ออฟไลน์ Fly to dream

เมื่อวานไปจันทบุรีมาครับ แต่รถมายางเป็นรูบนทางด่วนซะก่อนตอนเช้า วันนี้พาไปปะช่างบอกปะไม่ได้รูใหญ่เกินยังกะโดนยิงมา (เอิ่ม...)

นี่ต้องขอบคุณนิสสัน เอ็กเทรล ที่ช่วยบีบแตรบอกครับก่อนที่จะบดยางไปไกลกว่านี้  ขึ้นจากด่านรัชดาฯ ไปรั่วก่อนถึงด่านกำแพงเพชร2 ด่านเดียวคืองงมาก
ปกติรั่วมันต้องซึมๆแต่นี่ได้ยินเสียงลมออกเลย  เลยเสียเวลาไปหน่อยเมื่อวาน

เอเวอเรส สีเงิน ยางหลังขวาเป็นยางอะไหล่ เมื่อวานคงได้เจอบ้างล่ะครับ มอเตอร์เวย์ ไปจันทรฯ หรือจอดกระพริบไฟอยู่แถวๆด่านเก็บเงินกำแพงเพชร2
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

แอบฮาตรง ‘ยางโดนยิง’  555.. ปกติคุณ Fly to Dream ทำอาชีพอะไรครับ?

ออฟไลน์ Fly to dream

แอบฮาตรง ‘ยางโดนยิง’  555.. ปกติคุณ Fly to Dream ทำอาชีพอะไรครับ?

อยู่โครงการกรมทางหลวงครับ  (อันนี้ทำชั่วคราวครับ)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย