ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 21 ตุลาคม 2017 //  (อ่าน 4148 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 21 ตุลาคม 2017

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=61752.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1357948984314315

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2017, 13:50:18 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
รถที่พี่จิมมีเคยทดสอบมีคันไหนที่หน้าจออัตราสิ้นเปลืองเที่ยงตรงกับคามจริงไหมครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
พี่พอจะมีวิธีป้องกันไม่ให้โช้คตายเวลาต้องขึ้นฮ้อยไหมครับ

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
CHR กับ EXPANDER คันไหนมาไทยก่อนกันครับปี2018

ออฟไลน์ Tatar

• Newbie
  • *
การใช้งานปกติ รถประเภท Compact-SUV เช่น CR-V วัสดุจะแข็งแรง ทนทาน ไม่เสียง่าย
ใช้งานได้นานกว่ารถ D-Segment อย่าง Accord หรือเปล่าครับ หรือไม่ต่างกัน

ออฟไลน์ Camacrillo

• Newbie
  • *
Jazz กับ Mazda 2 เลือกคันไหนดีครับ ถ้าคิดถึงแง่การใช้งานระยะยาว พื้นที่ใช้สอย อัตราเร่ง และการขับขี่

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
Nissan Note e-power กับ Leaf  จะเข้าไทยชัวร์มั้ยครับ แล้วจะเข้าตอนไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ?

ออฟไลน์ kobkarn9

• Newbie
  • *
KIA stinger  คิดว่าราคาเท่าไรครับ และเครื่องยนต์ที่คิดว่าน่าจะเข้ามา ขายในไทย ขอวบคุณครับ

ออฟไลน์ xman2029

revo กับ d-max คันไหนเก็บเสียงดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ armallstar

• Jr. Member
  • **
เห็นรถเทรลเลอร์ขนรถกระบะที่วิ่งออกจากโรงงาน isuzu คลุมผ้าหมดเลย นอกจากจะมีเครื่อง 2.4L เขายังจะมีการปรับหน้าตาเล็กน้อยด้วยรึป่าวครับ หรือคลุมผ้ากันฝนคลุมผ้าหลอกค่ายอื่นๆ

เห็นตัวส่งนอกไม่เห็นคลุม คลุมแค่บ้างคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2017, 14:47:30 โดย armallstar »

ออฟไลน์ เมียคือพระเจ้า

• Newbie
  • *
พอดีเริ่มทำงานได้สักพักแล้ว คุณพ่อกับคุณแม่ กำลังเถี่ยงกันระหว่าง X1 เบนซิน กับ CRV ดีเซล อยากทราบทราบขอแตกต่างกับอันตราสิ้นเปลือง ปกติขับรถคนเดียว ไม่ค่อยได้ขนของอะไรมากไปกลับวันละ 50โล เดิมขับ toyota fortuner 2.8 ของพ่อครับ   :'( :'(

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
คนไทยบ้าเบาะหนังทำไมค่ายรถเค้าไม่ค่อยใส่มาครับโดยเฉพาะรถเล็กซึ่งผมเชื่อว่าหลายคนยินดีเพิ่มตังเพราะเอารุ่นย่อยสูงกว่าเพราะเบาะหนังอย่างมาสด้า2 1.3 High plus
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น