ผู้เขียน หัวข้อ: ปักกิ่งเริ่มใช้ “รถเมล์ไฟฟ้า” ยาว 18 เมตร ทั้งไฮเทค ทั้งรักษ์โลก!  (อ่าน 4974 ครั้ง)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
จุผู้โดยสารได้จำนวนมาก พื้นห้องโดยสารต่ำ ช่องว่างระหว่างแถวที่นั่งกว้าง และได้รับการติดตั้งระบบกรองมลพิษพีเอ็ม 2.5 (PM2.5) ฝุ่นพิษขนาดเล็กที่เป็นอันตรายต่อระบบทางเดินหายใจ

ชาร์จไฟจนเต็มด้วยเวลาเพียงสิบห้านาที

https://www.facebook.com/XinhuaNewsAgency.th/photos/pcb.1989861757896503/1989861644563181/?type=3&theater

ออฟไลน์ Fly to dream

ฝั่งยุโรปใช้มานานแล้วครับ  ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MUK

จีนเก่ง กล้า จริงๆครับ

ออฟไลน์ BigCat

อยากให้มีในไทยบ้างนะครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
หมายถึงแบบเคเบิ้ลใช่ไหมครับ หรือถ้ามีแบบนี้นานแล้วที่ประเทศไหนครับ

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
เป็นไปได้แล้วหรอครับ ที่ว่าชาร์จจนเต็มในเวลาแค่ 15 นาที

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
เป็นรถยนต์ไฟฟ้า แล้วทำไมต้องมีระบบกรองมลพิษ ด้วยครับ

ออฟไลน์ Jacob

เป็นรถยนต์ไฟฟ้า แล้วทำไมต้องมีระบบกรองมลพิษ ด้วยครับ
ที่นั่นยังไม่ใช้รถไฟฟ้าร้อยเปอร์เซ็นต์ รถที่ใช้เครื่องยนต์ก็ยังสร้างมลพิษได้ น่าจะกันหมอกควันที่เคยเป็นข่าวใหญ่เมื่อปลายปีก่อนได้
อันนี้เป็นมาตรฐานแบบเดียวกับเทสล่า (เทสล่าจะใช้ชื่อว่า HEPA มีโหมดกันอาวุธชีวภาพได้ด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2017, 22:58:01 โดย Jacob »

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ชาร์จไฟ 15 นาที  ???

ออฟไลน์ panjap

ชาจไฟ 15 นาที ได้ 80-90 % ขอบอกว่า เป็นไปได้แน่นอนครับ รอดูปีหน้าครับจะเห็นในรถหลายเจ้า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โคตรเจ๋งเลย ชาร์ตไวมาก

ออฟไลน์ Fly to dream

หมายถึงแบบเคเบิ้ลใช่ไหมครับ หรือถ้ามีแบบนี้นานแล้วที่ประเทศไหนครับ

รถบัสไฮบริด พวกสวีเดน เดนมาร์ก นอเวย์ พวกนี้มีมานานแล้วครับ ใช้บัสวอลโว่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

พี่จีน ไม่แพ้ชาติใดจริงๆ