ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกรถกระบะ 4 ประตู เกียร์ออโต่  (อ่าน 6327 ครั้ง)

ออฟไลน์ A.phi

• Newbie
  • *
กำลังจะซื้อรถกะบะมาใช้งานครับ
สนใจรีโว่2.8g at กับ d-max 3.0 at (ที่เป็นรุ่นท็อปสุดไม่4×4)
สนใจเรื่องอัตราเร่ง
ความปลอดภัย
ความประหยัด
ช่วงล่างของทั้ง2รุ่น
ปัญหาประจำรุ่น
ใช้เดินทางไกลบ่อยๆ
*สนใจรุ่นขับ2ทั้งสองรุ่นครับ รีโว่รุ่นที่สนใจออฟชั่นก็จัดเต็มมากพอแล้ว ซึ่งดีแม็กที่กำลังจะเปิดตัวจะมีถุงลม6มารึป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2017, 19:42:23 โดย A.phi »

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
Re: ช่วยเลือกรถกระบะ 4 ประตู เกียร์ออโต่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 18:52:11 »
ขับ 2 หรือ 4 ครับ ตอนนี้ผมว่ารอดูออฟชั่นตัว mc ของ revo กับ dmax my2018 ก่อนดีกว่าไหมครับ เพราะรีโวบางรุ่นตอนนี้ไม่มีของแล้ว

ออฟไลน์ koboab

• Jr. Member
  • **
Re: ช่วยเลือกรถกระบะ 4 ประตู เกียร์ออโต่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 19:21:04 »
D max เท่านั้นครับ  :-*

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 20:14:42 »
รอดูตัว mc ก่อนดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 20:24:46 »
เป็นรถที่ดีทั้งคู่นี่ครับ

เลือกง่ายๆไม่น่าหนักใจเลย

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 21:08:28 »
Dmax ครับ รวมๆผมว่าดีกว่ารีโว่

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 21:24:51 »
ดีทั้งคู่ จับเปลี่ยนโช้คจบ

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 21:59:24 »

ไม่ว่ารถ รุ่นไหนๆ  เจ้าของที่ไปเปลี่ยนโช๊ค มักไม่จบ
มักต้องมีสเตปต่อๆ ไป บางคันหมดเป็นแสนก็มีครับ

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 22:20:25 »

ไม่ว่ารถ รุ่นไหนๆ  เจ้าของที่ไปเปลี่ยนโช๊ค มักไม่จบ
มักต้องมีสเตปต่อๆ ไป บางคันหมดเป็นแสนก็มีครับ

เปลี่ยนครบจบแน่

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 22:21:14 »

555 แสดงว่าเจ้าของไม่รู้จักพอ 555

ออฟไลน์ Mp4_007

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 23:13:03 »
รีโว่ครับ ภายในสวยกว่าดีแม็คแน่ ดีแม็คพลาสตกล้วนๆภายนอกแล้วแต่คนชอบ แต่ จขกท.น่าจะรับหน้าตารีโว่ได้ ตัวท็อป รีโว่ได้ถุงลม 7ใบ แต่ดีแม็คได้แค่2ใบเอง แต่นี้ก็ต่างมากแล้ว พวก vsc trc ตัวท็อปได้ครบหมด
ส่วนตัวขับ ดีแม็คกับ รีโว่สลับกันตลอด ชอบขับรีโว่มากกว่า รู้สึก เหมือนเหนื่อยน้อย พวงมาลัยเบากว่า กำลังช่วงต้นดีกว่ามาไวกว่า โดยเฉพาะขับขึ้นเขา รีโว่ขับสบายกว่า
ไม่งั้นรอดีแม็ค ไมเนอก่อน ตอนนี้ ไม่งั้นไม่น่าสนใจเลย ออฟชั่นภายใน ยังเป็นรองรีโว่อยู่  เรื่องศูนย์พอๆกัน ช่วงล่างดีกว่านิดหน่อย ถ้าชอบแน่นหนึบยังไงก็ไม่พออยู่ดีทั้งคู่ ต้องเปลี่ยนใหม่อยู่ดี

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 02:17:05 »
รีโว่ครับ ภายในสวยกว่าดีแม็คแน่ ดีแม็คพลาสตกล้วนๆภายนอกแล้วแต่คนชอบ แต่ จขกท.น่าจะรับหน้าตารีโว่ได้ ตัวท็อป รีโว่ได้ถุงลม 7ใบ แต่ดีแม็คได้แค่2ใบเอง แต่นี้ก็ต่างมากแล้ว พวก vsc trc ตัวท็อปได้ครบหมด
ส่วนตัวขับ ดีแม็คกับ รีโว่สลับกันตลอด ชอบขับรีโว่มากกว่า รู้สึก เหมือนเหนื่อยน้อย พวงมาลัยเบากว่า กำลังช่วงต้นดีกว่ามาไวกว่า โดยเฉพาะขับขึ้นเขา รีโว่ขับสบายกว่า
ไม่งั้นรอดีแม็ค ไมเนอก่อน ตอนนี้ ไม่งั้นไม่น่าสนใจเลย ออฟชั่นภายใน ยังเป็นรองรีโว่อยู่  เรื่องศูนย์พอๆกัน ช่วงล่างดีกว่านิดหน่อย ถ้าชอบแน่นหนึบยังไงก็ไม่พออยู่ดีทั้งคู่ ต้องเปลี่ยนใหม่อยู่ดี
ผมก็ใช้ Dmax ครับตัว MY2017 จะมีที่วางแขนตรงประตูกับกล่องคอนโซนกลางที่หุ้มหนังมาให้
แต่คอนโซนหน้ายังเป็นพลาสติกล้วนๆต่างจาก mu x ที่จะมีหนังหุ้มามาให้

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 06:01:54 »
รอดูออปชั่นรุ่นปี 2018 ก่อนครับ อาทิตย์​หน้าก็เริ่มเปิดตัวกันแล้ว

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 08:35:32 »
กะขับเดิมๆต้องรีโว่ครับ
ถ้ากะเอาไปซนต่อเชียร์ดีแม็ก
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 08:50:46 »
รอชมรุ่นปรับปรุงก่อนครับ เผื่อมีอะไรเร้าๆ

ออฟไลน์ natty ib-cm

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 11:44:22 »
รอชมรุ่นปรับปรุงก่อนครับ เผื่อมีอะไรเร้าๆ
ตามนี้เลยครับ ยังไงลองดูตัว 1.9 นะครับ ประหยัดดี แต่แรงสู้ 3.0 ไม่ได้ แต่ตอนขายต่อราคาห่างกันเลยนะ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 14:57:22 »
2 คันนี้ รอ Motor Show 2018 ช่วงต้น เม.ย.2018 เลยครับ ได้เห็นอะไรใหม่ๆ ทั้งคู่

ส่วนตัวไหนไหน ไปลองขับครับ ต่างกันนิดหน่อย

ถ้าไม่ติ่ง สาวก หรือเอนเอียงไปทางใดทางหนึ่ง หลับตาจิ้ม ยังได้เลยครับ และต้องดูโปรว่าใครดีกว่าด้วย 555

ออฟไลน์ Max_Nut

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 15:19:03 »
รีโว่ 2.8 ตัวท็อป AT 4*2  : อัตราเร่งดี เบรคหนึบมั่นใจกว่า การเก็บเสียงดีกว่า อุปกรณ์ความปลอดภัยดีครับ
                                   เกียร์ฉลาดดีครับ กดเร่งแซงได้ทันใจ น้ำหนักพวงมาลัยที่ความเร็วสูง (120km/h) กำลังดี
                                   แต่ช่วงล่างไม่ไหวครับ ไม่มั่นใจเวลาโยกแซงที่ความเร็ว  วิ่งถนนคอนกรีต เด้งทั้งหน้าหลัง
                                   ภายในจะมีแค่ พลาสติกที่มันสากๆมือ ส่วนเสาเอ, บี,ซี  พอตากแดดนานๆแล้วเหมือนพลาสติกจะเปื่อย เอามือไปจับแล้วเหนียวๆ 
                                   ถ้าซื้อต้องอัพเกรดช่วงล่างใหม่ รวมถึงยางด้วย
                                  (รถที่ขับเป็นรถของอ๊อฟฟิศ เป็นรถล็อตแรกๆ ปี2015 ที่มีข่าวเทสมูสไม่ผ่าน ไม่รู้หลังจากนั้นแก้ไขช่วงล่างไปหรือยัง)

ดีแม็กซ์ 3.0 AT : อัตราเร่งไม่ดีเท่ารีโว่ แต่ไม่ต่างกันมาก เนื่องจากรถเซ็ตมาให้เป็นรถประหยัด เบรคนุ่มดีครับ พวงมาลัยที่ความเร็วสูงรู้สึกมันเบาไป แต่ขับในเมืองสบายๆ
                      ช่วงล่างเซ็ตมานุ่ม เกือบๆ ย้วย เวลาโยกแซงยังรับได้กว่ารีโว่ (ความรู้สึกผมนะ) ขับถนนคอนกรีตไม่เด้งเท่ารีโว่
                      วัสดุภาย พลาสติกมันเงาลื่นๆ ทำความสะอาดง่าย ที่เท้าแขนหุ้มหนังมาให้แล้ว รุ่นก่อนไม่มีให้
                      การเก็บเสียงทำได้ไม่ดีเท่าที่ควร  ถุงลมน้อยกว่ารีโว่

ถ้าเป็นคนขับเร็ว ต้องการอัตราเร่งไปรีโว่ครับ
ถ้าขับเรื่อยๆ นุ่มสบาย เน้นประหยัด ไปดีแม็กซ์
**รอ ดีแม็กซ์ เปิดตัวดีกว่าครับ เผื่อได้อุปกรณ์ความปลอดภัยเพิ่ม 

ออฟไลน์ rvsmart

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 15:52:24 »
ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา ไปตัวท้อป4x4เลยครับ ถึงเวลาจะใช้แล้วไม่มีมันไม่จบนะ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 17:48:41 »
ใจเยนนนน มันกำลังจะ MC หน้าตามันจะหล่อแล้ว รอหน่อย

ออฟไลน์ A.phi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 22:03:27 »
ตอนนี้ไปดูมาแล้วทั้ง2รุ่นครับ
รีโว่ภายในสวย สมราคาครับ ส่วนดีแมกภายในดูล้าสมัยไปนิด(ความเห็นส่วนตัว) ใจเทไปทางรีโว่นิดๆ
ยังตัดสินใจไม่ได้ครับ ต้องเปิดตัวใหม่ในเดือนพฤศจิกา ทั้ง2รุ่น เผื่อมีอะไรเด็ดๆ
ชอบขับรถเร็วครับ ถ้าซื้อมาคงเปลี่ยนโช้คแน่นอนครับ คันไหนเดินทางไกลจะเหมาะกว่าครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2017, 11:05:17 »
เชียร์รีโว่ครับ   ผมชอบฟีลเครื้อง toyota มันไหลลื่นดี ขับสบาย ส่วนช่วงล่าง ยี่ห้อไหนก้อต้องทำเพิ่มครับ โช๊ค แหนบ สปริง
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2017, 20:52:16 »
รอดุ Revo MC กับ Dmax MC ก่อน เผื่อมีอะไรเพิ่มเติมครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์