ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามยางซีลกระจกตรง Cab ทีครับ  (อ่าน 3181 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
สอบถามยางซีลกระจกตรง Cab ทีครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2017, 21:05:36 »
สอบถามยางซีลกระจกตรง Cab ทีครับ

เนื่องจากเวลาฝนตกแล้วน้ำรั่วเข้ามาในห้องโดยสาร ทำให้เกิดกลิ่นเหม็นครับ อยากถามพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกว่า ตัวซีลยางที่ติดกับกระจกเนี่ยะ มันมีร้านหรืออู่เปลี่ยนไหมครับ
แนะนำหน่อยครับ ระแวกนนทบุรี ปากเกร็โได้ก็ดี ขอบคุณครับบบ

คือคันนี้เป็นรถคุณพ่อครับ อายุนานมากๆแล้ว ตอนเมื่อก่อนผมเด็กๆชอบเปิดกระจกตรง Cab เล่นครับ5555 จนโตมาจนป่านนี้ ไม่คิดเหมือนกันว่าจะทันได้ใช้คันนี้ อยากจะรักษามันให้อยู่กับเรานานที่สุดครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: สอบถามยางซีลกระจกตรง Cab ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2017, 09:46:23 »
เปลี่ยนได้ครับ ลองหาร้านอะไหล่แถวบ้านดูก่อนนะครับ เปลี่ยนยางที่หมุดกระดุมด้วยก็ดีครับ น่าจะแข็งหมดแล้ว ติดฟิล์มใหม้ด้วยละครับ   ::)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
Re: สอบถามยางซีลกระจกตรง Cab ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2017, 20:39:06 »
มีขาย สามารถเปลี่ยนได้ ลองถามตามร้านอะไหล่ครับ

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์