ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถมือสองมา ต้องการคืนป้ายให้เจ้าของเดิม ต้องทำยังไงบ้างครับ  (อ่าน 4042 ครั้ง)

ออฟไลน์ InBkk

• Hero Member
ซื้อรถมือสองมา ต้องการคืนทะเบียนให้เจ้าของเดิม แล้วเราออกเลขใหม่ ต้องทำยังไงบ้างครับ ตอนนี้เซ็นโอนลอยมาแล้ว ตรวจสภาพแล้ว จะไปโอนให้เสร็จอาทิตย์หน้าครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ยกเลิกป้ายเก่าแล้วจดใหม่เลยครับ ยกเว้นเจ้าของเดิมอยากได้เลขคืนก็ให้เจ้าของเดิมหารถมาสับป้าย แล้วเราก็ไปยกเลิกป้าย จดใหม่
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ SLuang

ป้าย ไม่ใช่กรรมสิทธิ์ของเจ้าของรถ  ยกเว้นป้ายประมูล หากไม่ต้องการป้ายเดิม ก็แค่ทำเรื่องเปลี่ยนท่สำนักงานขนส่งตามคู่มือรถเลยครับ เช่น รถจดทะเบียนภูเก็ต (ป้าย) ก็ไปทำเรื่องที่ สนง.ขนส่งภูเก็ต เป็นต้น

ออฟไลน์ seeker

เจ้าของรถเก่าอยากได้คืนหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ boogie2020

ญาติเคยโดน โอนมาแล้วด้วย  มีการขอทะเบียนกลับ ... สุดท้ายจากทีแรกเจ้าของในเล่มคนที่ 2  กลายเป็นคนที่ 4-5 เนี่ยแหละคับ โอนไป ๆ มาๆ  หลายรอบมาก
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ SM.

ป้าย ไม่ใช่กรรมสิทธิ์ของเจ้าของรถ  ยกเว้นป้ายประมูล หากไม่ต้องการป้ายเดิม ก็แค่ทำเรื่องเปลี่ยนท่สำนักงานขนส่งตามคู่มือรถเลยครับ เช่น รถจดทะเบียนภูเก็ต (ป้าย) ก็ไปทำเรื่องที่ สนง.ขนส่งภูเก็ต เป็นต้น