ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งแต่ทำใบขับขี่มา เคยควักให้ตำรวจดูกี่ครั้งครับ  (อ่าน 6391 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ได้ใบขับขี่ตอนปี 2544 ก็ 16 ปี ที่เคยโดนก็

1. ด่านดินแดง ขับรถกระบะบริษัทป้ายแดง ไปส่งลูกค้า
2. มอเตอร์เวย์ ขับเร็ว
3. เส้น 331 ขับเร็ว

แค่ 3 ครั้งนี่แหละ อีก 2 ครั้ง แค่ขอดูรถ ดูสำเนาทะเบียนรถ ตอนกลางคืน ครับ

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
รถยนต์ 1 ครั้งถ้วนๆ
จักรยานยนต์ 99+ ครั้ง

ไม่เข้าใจตำรวจ? แค่ตรวจใบขับขี่ก็ไม่ทัดเทียมล่ะ

ออฟไลน์ เต๋า AV

รถยนต์ 18 ปี ยังไม่เคยให้ตำรวจดู เคยแต่ใช้ตรวจบัตรเข้าผับ แทนบัตรประชาชน  ::) ::)
จักรยานยนต์ 22 ปี โดนเรียกตรวจ 2 ครั้งถ้าจไม่ผิด  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ VeraBN

• Newbie
  • *
ถ้าจักรยานยนต์เคยโดนบ่อยสมัยนักศึกษา ใส่หมวกเปิดไฟ จ่ายังเรียกตรวจ

แต่พอรถยนต์ถ้าเจอด่านลดกระจก เปิดไฟห้องโดยสาร
ไปยังไม่ทันจอด จ่าเค้าโบกให้ไปเลยครับ ไม่ยอมตรวจครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ช่วงวัยรุ่นโดนบ่อย หลังๆมาแทบไม่เคยมีเลย

ออฟไลน์ SM.

รถยนต์ 1 ครั้งถ้วนๆ
จักรยานยนต์ 99+ ครั้ง

ไม่เข้าใจตำรวจ? แค่ตรวจใบขับขี่ก็ไม่ทัดเทียมล่ะ

;D ;D ;D ;D ;D ;D มอไซด์โดนบ่อยขนาดนั้นเลยหรอครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Darkart

รถยนต์ 3 ครั้ง โดนใบสั่ง 2 ครั้ง
มอเตอร์ไซค์ ไม่เคยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Nyquist

1. ครั้งที่เชียงใหม่กับรถเช่าครับ แฟนไม่ได้คาดเข็มขัด โดนเรียกเลย

ก็ตั้งใจจะจ่ายถูกต้องนะครับ แต่ตรงนั้นไม่มีจุดให้จ่าย แล้วกำลังรีบไปสนามบินด้วย

เลยขอให้ช่วยหน่อยครับ จ่าแกก็ยื่นมือเข้ามา เลยให้ไป 100 นึง

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
ถ้ามอไชด์ โดนทุกอาทิตย์  แต่รถยนต์โดนครั้งเดียวตอน ไปเชียงใหม่

ออฟไลน์ MA_Nas1990

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมพูดคุยแชร์ประสบการณ์นะครับ