ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆท่านใดมีข้อมูลหรือประสบการเกี่ยวกับยาง Cooper Discoverer HTS บ้างครับ  (อ่าน 5485 ครั้ง)

ออฟไลน์ kong_za

• Newbie
  • *
จะเปลี่ยนยาง PPV ชุดใหม่ครับ อยากได้ยาง On road เน้น นุ่ม เงียบ เกาะถนนดำดี ไซต์ 245-265/65/17
ของเดิมติดรถ หมดอายุ ลากใช้มานาน 100,000 กม. 4 ปี ละครับ
พี่ๆท่านใดมีข้อมูล หรือประสบการณ์กับ ยาง Cooper Discoverer HTS บ้างครับ
หรือมียางตัวไหนแนะนำบ้างครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
รถราคาแพง ยางดีๆ มิชลิน บริดโตน ดีกว่าครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ northu

• Full Member
เคยเล่นแต่ยาง All - Mud นะครับ คุณภาพดีใช้ได้ ใกล้เคียง BF

ซึ่งไม่แน่ใจว่า HT ผลิตที่ USA หรือไม่? ถ้าใช่ก็จัดได้เลยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้า HT แนะนำ Toyo Opencountry HT , Yokohama Geolander HT/S G056 ตอบโจทย์สำหรับยาง HT เน้นนุ่มเงียบบนถนนดำครับ

ออฟไลน์ alankarm

• Full Member
ผมใช้ Cooper AT3 255/55R20 ใส่กับ Renger 3.2 mc ทำเครื่องนิดหน่อย
ส่วนตัวชอบมากครับ ลายสวย เกาะถนนมากๆ
เสียงไม่ดังเกิน นุ่มใช้ได้
วิ่งซิ่งเร็ว ซัด ยัดโค้งได้หมดครับ
อยากให้ลองเหมือนกัน มิชลิน บริดจสโตน toyo yoko ก็คุ้นๆกันอยู่

น่าลองของใหม่ครับ

ออฟไลน์ CNX

ผมใช้ Cooper AT3 255/55R20 ใส่กับ Renger 3.2 mc ทำเครื่องนิดหน่อย
ส่วนตัวชอบมากครับ ลายสวย เกาะถนนมากๆ
วิ่งซิ่งเร็ว ซัด ยัดโค้งได้หมดครับ
อยากให้ลองเหมือนกัน มิชลิน บริดจสโตน toyo yoko ก็คุ้นๆกันอยู่

ขอบคุณข้อมูลดีดี ข้อมูลจริงครับ

ผมชอบลองของดี ราคามิตรภาพครับ
ยาง ราคาเท่าไหร่ครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2017, 20:22:43 โดย CNX »
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ CNX

ขอบคุณข้อมูลดีดี ข้อมูลจริงครับ

ผมชอบลองของดี ราคามิตรภาพครับ
ยาง ราคาเท่าไหร่ครับ?

เจอราคายางแล้วครับ (ถามเอง ตอบเอง ฮ่าาาา)
ราคาโปรโมชัน น่าจัดเลยครับ
ปล. ผมเทียบขนาด CRV gen3 225-65-17 ถูกจริงๆ ครับ ไกล้เคียงกับ Otani
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ kong_za

• Newbie
  • *
เคยเล่นแต่ยาง All - Mud นะครับ คุณภาพดีใช้ได้ ใกล้เคียง BF

ซึ่งไม่แน่ใจว่า HT ผลิตที่ USA หรือไม่? ถ้าใช่ก็จัดได้เลยครับ

ดูจากภาพที่ผม copy มาจากเวปไซต์ยาง Cooper Taiwan มีตัวอักษรจีน ผมเดาเอาว่ายางตัวนี้น่าจะผลิตในจีนครับ
ส่วนราคาโปรโมชั่นมันน่าจัดจริงๆครับ