ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำยางสไตล์วิ่งน้อยให้หน่อยครับ  (อ่าน 4175 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nongnen

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่อยากจะขอคำแนะนำการเลือกใช้ยางสไตล์วิ่งน้อยหน่อยครับ

รถที่ใช้เป็น A180 ขนาดล้อ 225/45/17

สไตล์การขับ:ขับทั่วๆไปตามชานเมือง 80-110 ไม่ได้มุดอะไรมากมายแล้วแต่สถานการณ์
อาจมีขับเร็วบ้างเมื่อถนนโล่งงงงงงหรือออกต่างจังหวัด ปีนึง5ครั้งนับได้ ;D ;D ;D แต่ก็ไม่เกิน150-160(กลัวบิลเรียกเก็บย้อนหลังจะมาบ่อย)

ประสบการณ์ยางเก่า:ปัจจุบันผมใช้ยางติดรถมาแต่แรกเป็น BS หลังs001 หน้าt001(ปะไม่ได้เลยเปลียน) ไม่RFT ออกรถมา4ปี วิ่งไป25,000 กิโล
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D วิ่งเท่านี้จริงๆครับ  ยางเก่ามีความรู้สึกว่าแข็งๆ กระด้างๆไป  อยากจะได้นุ่มๆหน่อยมาใส่รถ แต่ก็ยังเกาะถนนเยียมอยู่ไว้ตามสถานการณ์

ยางที่ดูไว้รอบแรก GY asym3:5,000 , VRE satin:5,200  ก็มานั่งคิด ขับก็ขับน้อยๆ มันจะเหมาะรึเปล่านะ เลยมาดูตัวที่ถูกลงมา
ยางที่ดูไว้รอบสอง CONTI uc6:3,600 ราคาถูกลงมา เอ๊ะน่าสนใจ อ่านรีวิวก็okอยู่ ตัวนี้จะดีไหมนะ

ผมเลยอยากจะขอคำแนะนำจากเพือนๆสมาชิกหน่อยครับว่า UC6 จะOK ไหมครับ หรือถ้ามีตัวอื่นแนะนำก็น้อมรับไว้พิจารณาครับ

ขอบคุณครับ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: รบกวนแนะนำยางสไตล์วิ่งน้อยให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2017, 02:57:43 »
ถ้ามีกำลังก็จัดของดีไปเถอะครับ  แต่ให้คิดว่าจะเลือกเอาตัวไหนที่เหมาะสมกับเราแทนดีกว่าจะเอายางนุ่มเงียบหรือสปอร์ทอะไรทำนองนี้

ออฟไลน์ bingoman

Re: รบกวนแนะนำยางสไตล์วิ่งน้อยให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2017, 12:10:45 »
ถ้าอยากได้นุ่มขึ้น UC6 โอเคอยู่แล้วครับ  แต่ความคมจะแพ้ S001 นะครับ  ส่วน T001 ไม่เคยใช้ครับ ไม่ทราบ

สำหรับผม Continental เป็นยางราคากลางๆ ที่คุณภาพผมว่าไม่เป็นรอง Bridgestone เลย
เทียบกันรุ่นต่อรุ่น Conti เหมือนจะนุ่มนวลกว่า Bridgestone แทบทุก segment 

แต่ถ้าบู๊หนักๆ กระแทกกระทั้น ผมว่า Bridgestone น่าจะทนทานกว่าครับ  แต่ก็ต้องทนกับความแข็งเด้งของยางยี่ห้อนีัด้วย  มันเป็นสไตล์เค้าหละ

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2017, 12:33:52 »
ถ้าเอาดีแต่ไม่แพงมากผมว่าลองดูยี่ห้อ Toyo เป็นอีกตัวเลือกครับ พวก c1s cf2 แนวนุ่มเงียบครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 08:54:01 »
ถ้าอยากหายางราคาถูกใช้   ให้เปลี่ยนทุก 2 ปี หรือ 4 หมื่นโล    ไม่ว่าดอกหรือสภาพเหลืออยู่เท่าไหร่ให้เปลี่ยนทิ้งไปเลย  เพราะอายุยางที่แบรนด์ล่าง ๆ มันจะอยู่แค่นี้และพร้อมแตกเสมอ

ออฟไลน์ windrum31

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 14:54:54 »
ใช้งานแค่นั้น ใช้ยาง "อะไรก็ได้ครับ" ขอให้สภาพสมบูรณ์พอ ผมใช้ C coupe ใส่ยาง อินโด กับ อินเดีย ปีกว่าๆก็เปลี่ยน คุ้มแล้ว รู้ลิมิตของมันก็พอ

ออฟไลน์ Warming

• Newbie
  • *
  • รถเก่า คนแก่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 16:32:11 »
ผมเสนอให้อีกทางเลือกนึง
ช่วงปลายปีแบบนี้ ลองหายางปีเก่าหน่อย (เช่น ปี 16) แต่เน้นร้านที่น่าเชื่อถือ ส่วนใหญ่จะลดราคาเพื่อระบายสต็อกครับ
จากที่ผมเคยได้มาเมื่อปีที่แล้ว ราคาถูกลงเกือบ 50% เลยทีเดียวครับ

ลองดูครับ

ออฟไลน์ Nongnen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 00:12:33 »
ขอบคุณทุกคอมเมนต์นะครับ

ยังนำเสนอได้นะครับ ยังไม่ได้ตัดสินซะทีเดียว