ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีจะซื้อรถช่วงนี้ จะซื้อกับศูนย์ไปเลย หรือจะรอมอเตอร์เอ็กโปร์ดีครับ  (อ่าน 7082 ครั้ง)

ออฟไลน์ lYoKol

• Newbie
  • *
สอบถามครับ พอดีจะซื้อรถช่วงนี้ จะซื้อกับศูนย์ไปเลย หรือจะรอมอเตอร์เอ็กโปรดีครับ เห็นหลายๆศูนย์ เขาบอกว่า ข้อเสนอเดียวกัน จากที่ผ่านมา ข้อเสนอเดียวกันจริงหรือไม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2017, 20:28:09 โดย lYoKol »

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
ผมซื้อรถป้ายแดงมามากกว่าสิบคัน ไม่เคยซื้อจากงานมอเตอร์โชว์เลยครับ เพราะข้อเสนอในงานมีแต่เท่ากันหรือไม่ก็แย่กว่าครับ อยู่ที่การต่อรองของเราเองครับ

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
เป็นผม จะรอมอเตอร์โชว์ครับ แต่ไม่จำเป็นต้องซื้อในงาน แค่ไปรับขอเสนอ เพื่อทำเป็นบรรทัดฐานไว้เปรียบเทียบ
ว่าจะต้องได้ไม่ต่ำกว่าในงาน แล้วไปซื้อที่ศูนย์แทนครับ (แค่คิวอาจยาวนิดหน่อยสำหรับรุ่นฮิต)

ออฟไลน์ CHANOM

• Hero Member
ส่วนตัวออกรถช่วงนี้ เมื่อปีที่แล้ว ตัดสินใจออกกับศูนย์ใกล้บ้าน แทนที่จะรอมอเตอร์โชว์ค่ะ

สำหรับเรา มอเตอร์โชว์เหมาะกับคนที่ยังเลือกรุ่นรถไม่ได้ ให้มีโอกาสได้ไปลองนั่งพร้อมกันในงาน ส่วนตัวเรา ไม่ซีเรียสกับส่วนต่างในโปรโมชั่น (หลักพันในกรณีของเรา) แค่นึกว่าจะต้องไปฝ่าผู้คน แย่งกันหาที่จอดรถในงาน ไหนถ้าจะได้เซลล์ไกลบ้านอีก แค่คิดก็เหนื่อยและไม่คุ้มเวลาแล้วค่ะ  :)
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ bravo

เขาบอกว่าข้อเสนอเดียวกับงาน ก็เพราะเขาอยากจะขายของ

ถ้า่ซื้อก่อน แล้วมารู้ทีหลังว่า ข้อเสนอในงานดีกว่า รับได้มั๊ย ถ้ารับได้ ก็จัดเลย ไม่ต้องรอ

ถ้าซื้อก่อน แล้วมารู้ทีหลังว่า แล้วข้อเสนอเดียวกับในงาน ก็แค่เสียเวลารอครับ

เพิ่มเติม ผมเคยออกรถในงาน
เซลล์ที่ยืนอยู่หลายๆ คน ก็อยู่คนละโชว์รูม ส่วนลด ของแถม แต่ละคนยังไม่เท่ากันเลยครับ
มันสะดวกตรงที่เราสามารถเปรียบเทียบได้เลย ไม่ต้องขับรถตระเวนไปหลายศูนย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2017, 19:02:27 โดย bravo »

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ข้อเสนอ Motor EXPO หรือ SHOW ก็แล้วแต่ ทุกศูนย์มีครับ เหมือนกันจริง ๆ แต่ถ้ามีลุ้นโชคหรือมีของแถมก็ไม่มากครับ แนะนำไปลองนั่ง ลองเปรียบเทียบดู แล้วออกไปจองที่ศูนย์ ของแถมเยอะกว่าครับ ในงานนี้ คุยมากไม่ได้

ออฟไลน์ CJ.

ถ้าประเด็นหลักคือสนใจและต้องการเปรียบเทียบข้อเสนอ
ควรไปคุยให้ครบทั้งในงานและโชว์รูมที่สะดวกครับ แล้วจะตัดสินใจได้เลย

เพราะที่ศูนย์บอกว่าข้อเสนอเดียวกัน เราก็ไม่ทราบจริงเท็จอย่างไร
แต่ถ้าต่อรองจนพอใจแล้ว ถือว่าเราพอใจในจุดนั้นๆผมว่าก็น่าจะจบครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ SLuang

ทุกปี งานมอเตอร์เอ็กซ์โปร์ ปลายปี มักจะมีโปรดีจริงๆ ครับ
ผมว่ารออีกนิดดีกว่า 

งานมอเตอร์โชว์ เดือนมีนา-เมษา โชว์รถ+เทคโนโลยี +ขาย
งานมอเตอร์เอ็กซ์โปร์ ปลายปี (เดือนธันวา) เน้นขายรถเป็นหลักครับ

• Newbie
  • *
ขอโทษทีครับที่เรียกชื่องานผิด
งั้นคงต้องรอเปรียบเทียบที่งานครับ จะได้ไม่คาใจ ประกอบกับผมยังไม่รีบใช้รถด้วย ขอบคุณทุกๆท่านครับผม

ออฟไลน์ Untouchable

แทบไม่แตกต่างครับ อย่างที่บ้านเคยไปดูที่งานแต่ตอนจองมาจองที่ศูนย์ครับ จองในช่วงที่มีงานโชว์ด้วยได้ของและส่วนลดมากกว่าอีกครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ปีที่แล้วผมก็ซื้อ Jazz ช่วง Motor Expo นี่แหละครับ แต่ซื้อที่ศูนย์ใกล้บ้านนะ ได้ข้อเสนอเดียวกัน ดอกเท่ากัน แต่ผมขออุปกรณ์ตกแต่งเพิ่มได้นิดหน่อย แล้วเคยได้ยินว่าในงาน จะมีคนค่อยคุมโปร ไม่ให้เซลล์ตัดหน้ากันมากครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ aobness

สงสัยเหมือนกันครับ ถามเพื่อนเป็นเซลล์บอกไม่ต่าง

ออฟไลน์ VeraBN

• Newbie
  • *
มอเตอร์โชว์บ้านเราก็เอาศูนย์หลายๆเจ้ามารวมกันครับ
แต่ละศูนย์ก็จะให้ข้อเสนอแตกต่างกันไปขึ้นอยู่กับว่าเราถูกใจข้อเสนอของใครมากกว่า
แต่พวกข้อเสนอมาตรฐานส่วนใหญ่จะถูกกำหนดมาจาก สำนักงานใหญ่ครับ

ถ้าเราถูกใจข้อเสนอจากศูนย์นั้นๆแล้วก็ไม่ต้องไปมอเตอร์โชว์
แต่ถ้าไปก็ให้ลองคุยขอข้อเสนอกับเซลหลายๆคนครับ
ช่วยลดเวลาในการลาดตระเวนแต่ละศูนย์ได้มากครับ

ออฟไลน์ h0661036

ถ้าไม่ติดเรื่องจะจดทะเบียนรถให้เป็น รถต้นปี 2018   ซื้อไปเถอะครับ  จากประสบการณ์ผมซื้อแถวบ้านได้ข้อเสนอดีกว่าอีก

ออฟไลน์ natty ib-cm

รอมอเตอร์ เอ็กซโปครับ โปรโมชั่นของงานจะมาที่ศูนย์ด้วย และที่เคยเห็นจะดีกว่าโปรปกติ รอแปปนะ  ::)

ออฟไลน์ TheZero

ถ้าไม่รีบ  ก็ควรรอครับ เพราะโปรโมชั่น ของแถมในงานมีมากว่า  แถมอย่างน้อยๆ ก็ยังได้ไปดูน้องๆ พริตตี้

ออฟไลน์ SM.

ผมซื้อรถป้ายแดงมามากกว่าสิบคัน ไม่เคยซื้อจากงานมอเตอร์โชว์เลยครับ เพราะข้อเสนอในงานมีแต่เท่ากันหรือไม่ก็แย่กว่าครับ อยู่ที่การต่อรองของเราเองครับ

• Newbie
  • *
ถ้าไม่รีบ  ก็ควรรอครับ เพราะโปรโมชั่น ของแถมในงานมีมากว่า  แถมอย่างน้อยๆ ก็ยังได้ไปดูน้องๆ พริตตี้
ชอบตรงไปดูพริตตี้ครับ 5555