ผู้เขียน หัวข้อ: อีกหนึ่งชัยชนะ ของผู้บริโภค จากเวป Pantip รัชดาครับ  (อ่าน 8714 ครั้ง)

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7687704/V7687704.html

เป็นกำลังใจให้ ผู้บริโภคที่มีปัญหาแล้วลุกขึ้นยืนหยัดปกป้องสิทธิ์ของตนครับ  คุณคือรากฐานความสำเร็จของการคุ้มครองผู้บริโภคอย่างแท้จริงในอนาคต

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
อยากจะบอกว่า

นิทานเรื่องนี้เป็นบทเรียนให้ักับ Nissan ได้ดีมาก และคงต้องเร่งปรับปรุงความคล่องตัว
แต่ขณะเดียวกันลูกค้าศรีทนนชัยก็มีเยอะครับ แสบสันต์ไม่น้อย

สุดท้ายมันก็น่าจะต้องจบแบบนี้ล่ะ ตามคาด

ผมไม่รู้ว่าเรียกว่าชัยชนะดีไหมนะ
เพราะฟังเรื่องแล้วแบบว่า ::) ก็ไม่รู้จะเห็นใจใครดีล่ะ เฮ้อ

เอาว่าใช้วิจารณญาณกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2009, 17:39:32 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
งานนี้ ความคิดเห็นของผม ไม่ต่างอะไรจาก Homy Demio เลยแม้แต่น้อยครับ

งานนี้ นิสสัน เข้าไปดุแลลูกค้าช้าเกินไปจริงๆ

แต่ลูกค้าเอง ก็.......

ท้ายนี้ ยินดีด้วยกับคำพิพากษาครับ

ออฟไลน์ Papiruz

• Jr. Member
  • **
เมืองไทยต้องการกรณีตัวอย่างแบบนี้มากกว่านี้อีกสักหน่อยครับ

หวังว่ายี่ห้ออื่นคงจะยึดเป็นกรณีตัวอย่าง
และปรับปรุงคุณภาพรถมั่งนะ

ออฟไลน์ sakano

อยู่เมืองไทย

ก็ต้องทำแบบนี้แหละครับ

ทำตัวติ๋มๆ ...ก็โดนเอาเปรียบตลอดแหละครับ

>:(

ผมชื่นชมเขามากกว่านะครับ

:D

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ผมว่านิสสันพลาดมากครับ เรื่องนี้ ภาพหลัก กับเงินไม่ถึงล้าน ผมว่าไม่คุ้มนะ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ poxonline

• Newbie
  • *
ผมว่านิสสันพลาดมากครับ เรื่องนี้ ภาพหลัก กับเงินไม่ถึงล้าน ผมว่าไม่คุ้มนะ

ดึงกันไปดึงกันมา เจ็บทั้งคู่ 

ออฟไลน์ gateaux

Honda ก้อพลาดแบบนี้ละครับ  แต่เจอคนใจร้อน เล่นยาแรงเลย ก้อเจ็บหนักหน่อย  เสียดายที่ผู้บริโภคไทยส่วนใหญ่ ค่อนข้างดูดายถ้าไม่ใช่เรื่องตัวเอง
ไม่งั้น Honda ก้อคงไม่กล้าทำอะไรห่วยๆ ออกมาอีก

ออฟไลน์ ☺????☺

ชัยชนะของผู้บริโภค ^^ 

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
มุข ติดสติกเกอร์รอบคัน
เห็นเบนซ์ s280 รุ่นก่อนหน้า
ติดรอบคันเลย
ผมเห็นตั้งแต่ ไปจอด motor expo 2005 ถ้าจำไม่ผิด
มาเจอเมื่อไม่นาน ยังติดอยู่เลยครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มุข ติดสติกเกอร์รอบคัน
เห็นเบนซ์ s280 รุ่นก่อนหน้า
ติดรอบคันเลย
ผมเห็นตั้งแต่ ไปจอด motor expo 2005 ถ้าจำไม่ผิด
มาเจอเมื่อไม่นาน ยังติดอยู่เลยครับ

ป้ายทะเบียนเป็นเลขตัวเดียว และเป็นสีแทนใช่มั้ยครับ

เจอเหมือนกันครับ เมื่อเช้า ยังอมยิ้มและวิ่งตามรถคันนั้นอยู่เลย

Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
"อย่าฟังความข้างเดียว"  :P
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ #PETH#

Re: อีกหนึ่งชัยชนะ ของผู้บริโภค จากเวป Pantip รัชดาครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 01:08:45 »
ลิ้งค์หายอีกแล้ว