ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Toyota Hilux Revo MC จะกลับมาแก้เกมแย่งแชมป์กลับคืนมาได้ไหมครับ  (อ่าน 11369 ครั้ง)

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
ผมมองว่าฐานลูกค้าของ dmax บางส่วนซื้อมาเพื่อแต่งซิ่ง แต่ลูกค้า REVO น่าจะเน้นไปกลุ่มทำธุรกิจ (ซึ่งเป็นกลุ่มได้รับผลกระทบมากในปัจจุบัน) ยอดคำสั่งซื้อเลยหดเยอะ และก็ตัวลดเองมันไม่โดดเด่นพอ ไม่เหมือนสมัย VIGO ออกมาใหม่ ๆ     

พ่อผมซื้อมาใช้แทน VIGO  ยังบ่นว่าไม่ค่อยถูกใจ   ถึง minor change ไปก็เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
รีโว่มันำม่มีมุมสวย

ออฟไลน์ ps000000

ขนาดผมใช้ A1 / 2015 เห็นแล้วยังถอนหายใจ

ออฟไลน์ Floppy-T

แต่ D-MAX นี่ไฟท้ายกินยาวๆเลยนะครับ

ออฟไลน์ SLuang

ต้องแก้ไฟหน้าอีกอย่างด้วยครับ

อีกอย่างคือหลังๆมานี้ไม่รู้ว่า ตามต่างจังหวัดมีค่านิยมผิดๆมาจากไหนว่า
ต้องมีอิสุสุพ่นควันดำถึงจะเท่

ส่วนรีโว่ต่อให้ควันดำก็ไม่เท่าครับ

ผมก็ต่างจังหวัดครับ ส่วนใหญ่ด่าและแช่งตามหลังครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เห็นครั้งแรกไม่เชื่อสายตานะ นึกว่าใครทำโฟโต้ชอป ก้ำๆกึ่งๆจะเก๋งก็ไม่ใช่ จะกระบะก็ไม่เชิง อยากเห็นหน้าอยากรู้เหตุผลของทีมออกแบบเหมือนกัน
แต่ยังไงขอดูตัวจริงอีกทีครับ เพราะเห็นคนเอารูปรถคันจริงมาลงผมว่ามันก็ไม่ได้ดูโหดร้ายเหมือนใน pr

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มองต่างมุมครับ แอบเชื่อว่าดีไซน์หน้าตาทั้งสองฝั่งไม่ใช่ตัวดันยอด

เครื่องยนต์ Low power ต่างหากที่มีผลต่อยอดขาย
สำหรับคู่นี้ 1.9 ของ isuzu ดันยอดได้ยาวๆครับ จนกว่า revo จะปล่อย1.8 หรือ 1.9 มาประกบค่อยว่ากัน ยุคนี้อย่างว่า ประหยัด  + เท่ ดูมีความคิดกว่าพวกแรง แต่ตกยุค เพราะ ต่อไป เดี๋ยว 2.8 3.0 ก็คงโดนแทนที่ด้วย 2.5 อีกหละ

ถามว่าจะกลับมาได้หรือไม่ตอบแบบมั่นใจเลยว่าไม่แน่นอน

จริงครับ

ตัว 4 ประตู การมี 1.9 ออกมาช่วยประหยัดภาษีมากๆ นะระยะยาว คุ้มกว่า

ออฟไลน์ Sympho

รถเฃ่าบริษัทผม

ล๊อกที่แล้ว Vigo ล๊อตนี้ Revo 2.4

ไม่เคยได้ขับ Dmax ไม่รู้ทำไม

แต่จากที่เปรียบเทียบระหว่าง Dmax 4 ประตู 1.9 กับ Revo 4 ประตู 2.4

ให้ซื้อเองเอา Revo ครับ ภายในยังกะรถคนละยุค Dmax ล้าหลังมาก พลาสติกเต็มคัน 

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
รถเฃ่าบริษัทผม

ล๊อกที่แล้ว Vigo ล๊อตนี้ Revo 2.4

ไม่เคยได้ขับ Dmax ไม่รู้ทำไม

แต่จากที่เปรียบเทียบระหว่าง Dmax 4 ประตู 1.9 กับ Revo 4 ประตู 2.4

ให้ซื้อเองเอา Revo ครับ ภายในยังกะรถคนละยุค Dmax ล้าหลังมาก พลาสติกเต็มคัน
ในรุ่นเครื่องเล็กออฟชั่นความปลอดภัย Dmax 1.9 มีครบมากกว่าภายในก็ดูดีขึ้น
บุ หนังเพิ่ม มากกว่ารุ่นที่แล้วหลังจาก Mc รอบล่าสุดแต่ คอลโซน ก็ยังเป็นพลาสติกสะส่วนใหญ่อยู่ดี
5555555555

ออฟไลน์ SM.

ถ้าจะให้สวย คงต้องยอม big mc เลยครับ แต่ toyota จะลงทุนมั๊ย  :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ tiger12r

แว๊ปแรกที่เห็นรีโว่MC2017    .....ฟอร์ดยิ้มมุมปากแบบถากถาง  ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ดูจากส่วนใหญ่คิดว่า Hilux Revo MC คงจะแย่งแชมป์กลับมาไม่ได้กันทั้งนั้นเลย โห้โตโยต้าต้องไปคิหนักๆเลยกับตอน Big MC หรือตอนตัวใหม่เลย

แต่ผมชอบช่องไฟตัดหมอกนะหรือว่าผมรสนิยมแปลก 555 แต่ผมว่าก็ดูดีขึ้นมาหน่อยอาจจะได้ยอดเพิ่มนึดนึง