ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Toyota Hilux Revo MC จะกลับมาแก้เกมแย่งแชมป์กลับคืนมาได้ไหมครับ  (อ่าน 11448 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า

คิดว่าน่าซื้อขึ้นไหมครับ แล้วคิดว่าจะมาแก้เกม Isuzu D-Max กลับมาแย่งยอดขายกลับมาได้ไหม

โดยส่วนตัวผมว่าหน้าตาดูดีขึ้นดูบึกบึนขึ้น ผมชอบช่องไฟตัดหมอกผมว่าสวยดีนะครับ กระจังก็เปลี่ยนมาได้สวยขึ้น

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ด้านหน้าก็ยังไม่สวยพอ มันไม่รับกับไฟหน้าเลยครับ เส้นสายด้านข้างก็ดูไม่บึกบึน ดูดีขึ้นนะครับแต่ยังไม่สวยพอ
ถ้าดู ranger อันนั้นหน้าสวย บอดี้บึกบึน ดูลงตัวแต่ revo ทำไมมันดูแปลกๆ ถ้าได้ล้อ fortuner คงดูดีขึ้นเยอะครับ
ล้อเดิมไม่สวยอย่างแรง
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ด้านหน้าก็ยังไม่สวยพอ มันไม่รับกับไฟหน้าเลยครับ เส้นสายด้านข้างก็ดูไม่บึกบึน ดูดีขึ้นนะครับแต่ยังไม่สวยพอ
ถ้าดู ranger อันนั้นหน้าสวย บอดี้บึกบึน ดูลงตัวแต่ revo ทำไมมันดูแปลกๆ ถ้าได้ล้อ fortuner คงดูดีขึ้นเยอะครับ
+1 ครับ ใส่ล้อfortuner จะสวยขึ้นมากจริงๆ

ออฟไลน์ tiger12r

คิดได้ยังไงหน้าแบบนี้ ตามมาผิดทางแล้ว ทำไมไม่ตาม TUNDRA อเมริกันเขา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2017, 20:48:47 โดย tiger12r »
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
ดีขึ้น นิ๊ดนึง แต่ยังไม่มากพอ รอดู moose test อีกรอบครับ

ออฟไลน์ bubball

เหมือนพัฒนาจากเกรด C เป็น C+ เท่านั้นเอง ดีขึ้นแต่ยังดีไม่พอ  ขอตอบว่าแย่งแชมป์กลับมาไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่าเหมือน เดิมๆนะ

ความสวยไม่ลงตัว ไปๆมาๆของเก่าเส้นสายดีกว่า เสียที่หน้ายื่น
ส่วนสเปกรถเหมือนเดิมเกือบหมด
ราคาลดลง หักล้างส่วนลดที่ลดลง ก็ไม่มีประโยชน์อะไร
ส่วน rocco ไม่ใช่รสนิยมผม

หน้ารถเส้นสายเยอะจน คิดถึงตอนล้างรถก็เหนื่อยแล้ว

ออฟไลน์ winit2014

ไม่นะ :'( isuzu กินต่อ :)

ออฟไลน์ Arm

+1 ครับ ใส่ล้อfortuner จะสวยขึ้นมากจริงๆ

แค่หน้าเดิมใส่ล้อ Fortuner ในตัวยกสูง และตัวเตี้ยได้ไฟหน้าลูกแก้ว
จบครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่มีทางครับ เปลี่ยนโคตรน้อย เผลอๆผมยังชอบหน้าเดิมมากกว่า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่ได้ครับ ทำอะไรยากละต้องรอเจนหน้าแล้วละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ปีนี้หมดสิทธิ์ครับ.....ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่
เรื่องหน้าตาตัว MC ของ REVO ก็ดูดีขึ้นนะ เพียงแค่ Option ความปลอดภัยท่านจะกั๊กไปถึงไหนนะ ??

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าไม่ใช่เฉพาะตัวรถ วิธีการขายก็มีผล
คุณเคยเจอ รถราคาเท่ากันผ่อนจำนวนปีเท่ากัน
ดาวน์เท่ากัน พี่โตคิด 6.5 อีซูซุ 3.3
คุณจะซื้อคันไหนเมื่องบจำกัด

ออฟไลน์ Auto Messe

ไม่น่าเชื่อว่าโตโยต้ามีปัญญาแค่นี้ :(

ออฟไลน์ whoami

ทวงแชมป์กลับมาไม่ได้แน่นอน

เกิดปีหน้าอีซูซุเขา big mc อีกรอบ พร้อมเครื่องใหม่ 2.4 พี่โตจะเอาอะไรมาสู้เขา

ออฟไลน์ O_o"

ปีนี้ไม่ทัน แต่ปีหน้าไม่แน่ครับ

ออฟไลน์ bobsan

ต้องแก้ไฟหน้าอีกอย่างด้วยครับ

อีกอย่างคือหลังๆมานี้ไม่รู้ว่า ตามต่างจังหวัดมีค่านิยมผิดๆมาจากไหนว่า
ต้องมีอิสุสุพ่นควันดำถึงจะเท่

ส่วนรีโว่ต่อให้ควันดำก็ไม่เท่าครับ

ออฟไลน์ siwakorn

แปลกใจทำไมไม่อัดความปลอดภัยมาให้เหมือนรถเก๋ง อย่างน้อย vsc trc ก็ควรจะอยู่ในรุ่นราคา 800,000+ ได้แล้ว อย่างน้อยๆใน 4door prerunner 2.4E plus AT ก็น่าจะใส่มาให้ได้แล้ว isuzu ยังใส่มาเลยราคาพอกัน

ออฟไลน์ toonze

ลายล้อยังไม่เปลี่ยนเลย d-max เปลี่ยนไป 3 แบบแล้ว

ออฟไลน์ golf8023

Rocco เอาล้อ Fortuner 18นิ้วมาใส่ สวยเลยนะ

ถ้าได้ล้อ20TRDจะโหดกว่านี้เป็นกอง

ออฟไลน์ tnp_super

ได้แต่ไม่ใช่ปีนี้

ออฟไลน์ boyyyy

ยื่งทำยิ่งไปกันใหญ่

โตโยต้าควรเน้นไสตล์ ภูมิฐาน หรู มีระดับ

เหมือน วีโก้ และ วีออส 2013 ไปก่อน

ส่วนอีซูสุมาถูกทางได้ไปต่อ

ออฟไลน์ armallstar

• Jr. Member
  • **
Dmax ปลายอายุตลาดแล้ว ภายในปี 2019-2021 น่าจะมีการเปิดตัว Full Model ซึ่งสามารถออกแบบใหม่ได้หมดแก้ลำแข่งกับตลาด

แต่ Revo น่าจะออกทะเลไปเลยแก้ไขก็ยาก รถก็พึ่ง Full Model ไป ตลาดโลกกลับขายได้ดีเพราะชื่อเสียงรึป่าว
อายุไขรถกระบะปกติขาย 8 ปีอย่างน้อย เราอาจจะเห็น Full Model ใน 6 ปีก็ได้ หุ่นไม่ดีหน้าตาก็ไม่ดี

isuzu ตอนที่ได้ที่ 2 มาหลายปี เขาก็ลดน้อยแถมก็น้อย revo สดที่เป็นแสน ยังแพ้ขาดนี้

ออฟไลน์ lorenzo

มองต่างมุมครับ แอบเชื่อว่าดีไซน์หน้าตาทั้งสองฝั่งไม่ใช่ตัวดันยอด

เครื่องยนต์ Low power ต่างหากที่มีผลต่อยอดขาย
สำหรับคู่นี้ 1.9 ของ isuzu ดันยอดได้ยาวๆครับ จนกว่า revo จะปล่อย1.8 หรือ 1.9 มาประกบค่อยว่ากัน ยุคนี้อย่างว่า ประหยัด  + เท่ ดูมีความคิดกว่าพวกแรง แต่ตกยุค เพราะ ต่อไป เดี๋ยว 2.8 3.0 ก็คงโดนแทนที่ด้วย 2.5 อีกหละ

ถามว่าจะกลับมาได้หรือไม่ตอบแบบมั่นใจเลยว่าไม่แน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2017, 23:48:16 โดย lorenzo »

ออฟไลน์ xman2029

รอส่วนลด 1 แสนครับ
เห็นเซลล์โตคุยหนักคุยหนาว่า MC แล้ว isuzu ไม่ได้เกิดแน่นอนเพราะออฟชั่นจัดเต็มมาก ส่วนลดเป็นแสนจะไม่มีอีกแล้วเพราะมั่นใจว่ายอดขายหนี isuzu แบบไม่ทิ้งฝุ่นแน่นอน จ๊ะจัดเต็มเฉพาะตัว top กับตัวล่าง รุ่นกลางที่เป็นยอดขายหลักแพ้เขาอีกตามเคย ส่วนลดเยอะๆเท่านั้นที่ช่วยได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2017, 05:29:04 โดย xman2029 »

ออฟไลน์ Barracuda

ลดเป็นแสนไปเลย isuzu นั่งจิ๊บชาสบายๆ บอกว่าอยู่ที่ 2 ก็ได้แต่กำไรได้เยอะกว่าเพราะไม่ต้องเพิ่มออฟชั่น ไม่ต้อง bmc  อะไรเลยยอดก็ยังได้สบายๆ จริงๆมันอยู่ที่เครื่อง 1.9 หรือเปล่าผมมองนะ เอาประหยัดน้ำมันดีปว่ายุคนี้ เพราะหน้าตา dmax ให้ตายเถอะโรบิ้นมันต่างจาก dmax รุ่นก่อนตรงไหนอ่ะ

ออฟไลน์ Koong

หน้าเดิม  ถ้ามองเข้ามาตรงๆ หรือวิ่งสวนกัน ผมว่าโอเคแล้ว   หน้านี้ก็ดูแปลกตาขึ้น ดุขึ้น(จากการเล่นสีมากกว่กกว่าดีไซด์ มั้ง)

แต่ที่เขาติๆ กันคือเมื่อมองจากด้านข้าง หน้ามันยาวเกิน แล้วก็ดูทื่อๆ เหมือนเรือ หรือปลาดาบ

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมชอบของเดิมกว่า สรุปว่าแย่งแชมป์คงไม่ใช่คราวนี้

ออฟไลน์ flybigbear

ยากมาซักระยะแล้วครับ

ไม่ได้เพราะรถไม่ดี แต่เพราะคนไม่มีเงิน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ลดราคาหน้าป้ายลงมาสิครับ ซัก 70,000 - 100,000 ยังไงก็แย่งได้ อุปกรณ์ความปลอดภัยยังกับ vigo รุ่นแรกๆ แต่ราคาไปไกลแล้ว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้