ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ท่านไหนใช้รถฮอนด้า สอบถามเรื่อง ULTIMATE CARE หน่อยครับ  (อ่าน 9468 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kook_044

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ ควรจะทำมั้ยครับ อัลติเมท แคร์ ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
ของผมต่อรองเป็นของแถม2ปีครับ

ออฟไลน์ sootman

• **
ผมได้มาเป็น 5 ปีครับ ทำไว้ก็ดีนะครับ รู้สึกอุ่นใจมากขึ้น

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
ของผมได้แถมมาคันนึง อีกคันซื้อวันออกรถ ได้ราคาพิเศษ ถ้าคิดว่าจะเอารถเข้าศูนย์อย่างเดียวตลอด 5 ปี ก็ตจัดไปเถอะครับ แต่ถ้าคิดว่าจะเข้าอู่นอกก็ไม่จำเป็นครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ supercat

ดีตรงเรียกมาจั้มป์แบตได้ตลอด 24 ชั่วโมงครับ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ nuntapon.s

ดูด้วยว่าครอบคลุมอะไรบ้างอย่าคิดว่าเคลมได้หมดนะ  ไอ้พวกที่เป็นยางๆทั้งหลายไม่รวมนะดังนั้นยิ่งถ้าเสียเงินซื้อจงคิดให้หนัก    อ่ออีกอย่างถ้าไม่ชอบเช็คระยะศูนย์ก็ลืมได้เลยประกันขาดทันที

ออฟไลน์ Devil13

ต้องซื้อเพิ่มครับ
แต่ผมไม่ซื้อ เพราะไม่รู้จะเอาไว้ทำอะไร มันไม่เหมือน BSI ของ BM
ใช้รถมา 5 ปีกว่าๆ เข้าศูนย์ตลอด ถ้ามีปัญหาจากการผลิต เช่น พวกถุงลมศูนย์ก็เปลี่ยนให้ฟรีอยู่แล้ว
อะไหล่ที่เปลี่ยนเองนอกศูนย์ มีแต่ยาง กับแบตตารี่
รถน้องผมก็  4 ปีกว่าๆแล้วก็ไม่เห็นเป็นอะไรเหมือนกัน

จริงๆมีฉุกเฉน 24 ชม. ของฮอนด้านะ ยางแตก แบตหมด เรียกใช้ได้ ผมก็เคยโทรบริการดีนะ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ควรครับ ยกเคส คือ ผมเปลี่ยนโช๊คหน้าหลัง ตอนปีที่ 4 ปลายๆ

ถ้าผมทำป่านนี้ผมเปลี่ยนฟรีครับ

ออฟไลน์ mrcna

• **
0. อ่านรายละเอียดการคุ้มครองให้ดีๆ ครับ (สำหรับผม มันคุ้มครองเพิ่มเติมน้อย ข้อแม้เยอะครับ)
1. ถ้าเป็นคนใช้รถ มายังไง ใช้อย่างนั้น ไม่ทำอะไรเพิ่ม เข้าศูนย์ตลอด ก็ซื้อได้ครับ (มีอีกแบบ คือจ่ายเงินค่า service ล่วงหน้าแล้วจะได้ส่วนลด คนละส่วนกับ ultimate care)
2. ถ้าจะปรับแต่งรถ ซื้อน้ำมันเครื่องเอง เปลี่ยนโน่นนั่่นนี่ ไม่ต้องเสียเงินครับ ยังไงก็หมดประกันอยู่ดี

ออฟไลน์ chanphoto

ของผมได้ฟรี เป็นของแถม แต่เงื่อนไขเยอะนะครับ ต้องเข้าศูนย์ตลอดระยะเวลา5ปี

ออฟไลน์ Kook_044

• **
Re: พี่ท่านไหนใช้รถฮอนด้า สอบถามเรื่อง ULTIMATE CARE หน่อยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 10:45:42 »
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ  ผมพึ่งมาใช้ฮอนด้าเป็นคันแรก ครับ ปกติใช้แต่โตโยต้า คันนี้เลือกซีวิค ตัว hacthback เป็นห่วงเรื่องเกียร์ครับ ไม่รู้ว่าจะทนเหมือนโตโยต้ามั้ยครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Re: พี่ท่านไหนใช้รถฮอนด้า สอบถามเรื่อง ULTIMATE CARE หน่อยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 13:29:44 »
ผมก็ซื้อครับ แต่ดันมาเสียตอนปีที่ 6 แทน :'(

ซื้อเปล่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 17:44:43 »
ผมไม่ซื้อครับ ใช้รถน้อยมากอยู่แล้ว ปีครึ่งแล้วเนี่ย ยังไม่ถึง 8 พัน โล เลย  ::)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 17:57:23 »
อ่านรายละเอียดดีๆนะครับ โดยเฉพาะข้อยกเว้น และชิ้นส่วนที่ไม่คุ้มครอง