ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับระหว่างยางใหม่ปี 17 เส้นละ 3300 กับยางปี 16 เส้นละ 1900 เลือกไงดีคับ  (อ่าน 5042 ครั้ง)

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
ยางยี่ห้อเดียวกัน ขนาดเดียวกันทุกประการ
ปีใหม่ ปี 17 เส้นละราคา 3300 บาท
กับยางปี 16(28 เค้าวงเล็บมางี้ เดาว่าสัปดาห์) เส้นละ 1900 บาท

ราคามันช่างยั่วใจมิใช่น้อย ใช้ไม่เกิน 3 ปีถึงปี 20 พอไหวไหมครับ

ออฟไลน์ madboy

ผมเลือกที่ถูกกว่าครับ ปีนึงเอง แต่ต้องดูที่เก็บเค้าหน่อยครับ  ;)

ออฟไลน์ Dubee

ค้างปีก็ไม่ผิดอะไรครับ ดูการเก็บรักษาด้วย ตากแดดตากฝนไหม? ถ้าเก็บในโกดังเป็นอันใช้ได้ครับ และดูสัปดาห์ที่ผลิตด้วยครับ ขออย่าให้เกินปี เอาสัปดาห์ท้ายๆของปี 16 ครับ เช่น 4616-5216 ไรงี้ครับ

ออฟไลน์ Nott1959

• Sr. Member
ดีเลยครับผม

ยางรถยนต์มีอายุ6ปี นับจากวันที่ผลิตครับ เพราะฉนั้นใช้ได้เลยครับ
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ delete

ขอบคุณครับผม จะได้จัดเลย อิอิ

ออฟไลน์ bingoman

ชอบของถูก  ปี16 ถือว่ารับได้ ไม่ได้เก่าเกินไปครับ

(แต่สู้ของใหม่ไม่ได้แน่นอน เพราะมันจะแข็งเร็วกว่า  แต่ยางผลิต16ก็ใช้ได้ไปอีกหลายปีอยู่ดี)

ออฟไลน์ mongolias

ใช้รถเยอะ 2 ปีเปลี่ยนยางที ก็เล่นปี 16 ครับ
แต่ถ้าเปลี่ยนยางทุก 4-5 ปี ก็เล่นปี 17 ครับ

ปล. เป็นผมเลือกปี 16 เพราะผมเปลี่ยนยางบ่อย 5555

ออฟไลน์ sukhontha

เอาเก่าครับ  แต่อย่าได้แบบตัดแปะ..และอย่าให้เกิน 3 ปี พอ  มันใช้ได้ถึงหกเจ็ดปี..

ออฟไลน์ AkE

16 เลยครับ คุ้มกว่าใช้ไม่ถึง3ปีอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Darkart

ปี16 ใช้ไม่เกิน 1 ปี ยางแข็งเร็วหน่อย
ใช้เกิน 1 ปี ปี17 คุ้มกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ MUK

บางครั้งยางเก็บไม่ถูกก็มีเซ็งนะครับ ผมก็เคยซื้อตัวเลือกแบบนี้แต่ไม่ได้ราคาต่างกันแบบนี้ ปีเดียวแตกลายงาทุกเส้น

ออฟไลน์ koboab

• Jr. Member
  • **
เลือกยางใหม่สิครับ อย่าเห็นแก่เงินเล็กๆ น้อยๆ เลย

ยางเก่ามันก็อายุใช้งานสั้น ต้องได้เปลี่ยนใหม่เร็ว

เปลี่ยนหลายรอบจะกลายเป็นแพงกว่าซะอีก

ยางมันมีอายุการใช้งาน แม้ดอกยางเต็มแต่ยางเก่า พอหมดเวลายังไงก็เสื่อม

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
ถ้าใช้ไม่เกิน 2 ปี หรือ ไม่เกิน 40,000 กิโล ขึ้นอยู่ว่าอันไหนถึงก่อน ผมว่าก็โอนะครับ สำหรับยางปี 16

ออฟไลน์ Vick

• Jr. Member
  • **
ต้องดูราคาหลายร้านว่าเส้นใหม่ราคาเท่าไรเพราะบางทีทางร้านใช้วิธีตั้งราคายางปีใหม่ให้ดูแพงแต่ก็เสนอราคายางปีเก่าเพื่อให้ลคสนใจยางปีเก่า. ลองเช็คหลายๆที่ดู

ออฟไลน์ tom46

ถ้าปีเดียวราคาต่างกันขนาดนี้ ผมก็เอายางปีเก่าครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
เป็นผมเอายางปี 17 ที่ราคา 2 กว่าครับ
คนละครึ่งทาง ยางตั้งไว้เป็นปีๆ มันแข็งขึ้น ลองกดดูได้
W201 W211 W204 UCF10 C126