ผู้เขียน หัวข้อ: " Hyundai "เห็นเงียบๆ ซุ่มเพียบนะคราบบบ  (อ่าน 7667 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
" Hyundai "เห็นเงียบๆ ซุ่มเพียบนะคราบบบ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 20:22:35 »
http://www.headlightmag.com/hyundai-8-suv-2018/
อ่านในเพจ headlightmag ฮุนไดเตรียมเปิดตัว SUV หลายๆๆรุ่น
ดูแล้วแบรนด์นี้ไม่ธรรดาจริงๆๆ ซุ่มในการวางแผนเอาใจผู้บริโภคด้วยรถแบบ SUV น่าดู
รวมถึงการพัฒนาเทคโนโลยียานยนต์และเครื่องยนต์อย่างต่อเนื่องมากๆๆ
ไม่ว่าจะเป็นเทคโนโลยีเครื่องยนต์ตัวใหม่อย่าง Smart Steam Engine ที่กำลังจะเปิดตัว
รวมถึงรถพลังงานทางเลือกอื่นๆๆ อีกมากมายเช่น hybrid, Fuel Cell, Hydrogen
ดูแล้วผู้บริหาร Hyundai มีวิสัยทัศน์ที่ดีในการทุ่มสร้างงานวิจัยและสร้าง know how และเทคโนโลยี
ของตัวเองให้ได้ เพื่อสร้างการแข่งขันให้สามารถอยู่ในอุตสาหกรรมยานยนต์ได้ รวมถีงการ
ดึงคนเก่งๆๆ จากหลายๆๆองค์กรเช่่น BMW, VW Group เข้ามาเสริมในองค์กร
ผมว่า Hyundai คงที่จะต้องการเป็นเบอร์ต้นๆๆ ของวงการยานยนต์ให้ได้
และพวกคุณคิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ

https://hyundaismartstream.com/eng/fuel-efficiency

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2017, 20:31:44 โดย Siemens »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Re: " Hyundai "เห็นเงียบๆ ซุ่มเพียบนะคราบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 23:08:35 »
Hyundai-Kia เค้าระดับโลกอยู่แล้วนะครับ ที่เงียบเพราะในไทยขายได้แต่ H1 แล้วบริษัทแม่ก็ไม่คิดจะมาทำตลาดครับเลยไม่มีเรื่องให้ตื่นเต้น เพราะถึงรุ่นเทพๆ ออกมา คนไทยก็ได้แค่มอง ไม่ก็ซื้อในราคารถอินดี้ครับ

ออฟไลน์ Mike

Re: " Hyundai "เห็นเงียบๆ ซุ่มเพียบนะคราบบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 23:19:53 »
ที่จีน ดูจากสายตา ถ้าไม่นับแบรนด์จีน ก็ Hyundai นี่แระครับ เยอะมากกกกกก เยอะกว่า ญี่่ปุ่น non premium ทุกยี่ห้อ รวมกันซะอีก
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 10:15:12 »
ฮุนไดในระดับโลกนี่ไม่ซุ่มน่ะครับ ปล่อยของเรียกแขกตลอด

แต่ในไทยจะรู้จักกันแค่ในวงการรถตู้ก็เท่านั้น

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 13:30:40 »
ฮุนได ในตลาดโลกนี่เค้ายิ่งใหญ่นะครับ รถแต่ละรุ่นไม่ใช่แค่สวยแต่ทุกอย่างเค้าดีและทนมือทนเท้าด้วย วัสดุก็ดี  8) 8)

ปัจจุบันทำรถหรูและรถสมรรถนะสูงแล้วก็ยังดีด้วย   ล่าสุด i30N ก็โหดใช้ได้  หรือน้องรองอย่าง i20 ก็ลง WRC
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 22:31:59 »
จะตื่นเต้นมากถ้า h1 model change ซะที :D

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 23:28:15 »
บ้านเราตั้งใจขายแต่h1 ยิ่งหลังๆมานี่ตัวรถน่าสนใจขึ้น แต่ความคงทนต่ำลง ปัญหามากขึ้น

ตรงข้ามบ้านออกรถมาได้ซักเดือนเข้าไปนอนอู่มาสามสี่วัน ตอนแรกออกรถมาก็happy ตอนนี้ชักไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 01:09:46 »
อยากให้ h1 ให้ แอแบคข้างซะทีครับ นี้ก็รอ -_-'
เพิ่มมาซัก แสนสองแสน มีคนพร้อมซื้อ ( ขอ airbagข้าง + กันลื่น  แค่เน้พอ  )

ผมว่าสะเทือนอัลพาดครับ

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 10:30:26 »
ลองดู I30N ดูครับ  :-[