ผู้เขียน หัวข้อ: รอยถากประมาณนี้ขัดออกไหมครับ แนะนำร้านขัดหน่อย  (อ่าน 3845 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
เบื้องต้นเป็นรอยถากครับ ลองเอาเล็บสะกิดดูแล้วไม่สะดุด ไม่ติดนิ้วครับ
เป็นที่ประตูหน้าซ้ายครับ มีประกันชั้น1ครับผม แต่กำลังลังเลอยู่ว่าแจ้งประกันดีไหม หรือจะออกเองดีจะได้ไวหน่อย ถ้าขัดออก รบกวนแนะนำร้านขัดสีลบรอย แถว ปากเกร็ด นนทบุรี ระแวกนี้หน่อยครับ ที่ดีๆ
ไม่อยากทำสีเลยบอกตรงๆครับ

รอยถากนะครับ ไม่ใช่รอยขนแมว5555 รถสกปรกหน่อยครับ พึ่งกลับจาก ตจว.

• **
Re: รอยถากประมาณนี้ขัดออกไหมครับ แนะนำร้านขัดหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 23:16:17 »
ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
Re: รอยถากประมาณนี้ขัดออกไหมครับ แนะนำร้านขัดหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 23:52:33 »
เคยไปใช้บริการที่นี่ครับ ประทับใจดี
แนะนำให้เป็นทางเลือก ไม่ใช้บริการไม่เป็นไร
Showcar Auto Detailing
จากแยกสวนสมเด็จมุ่งหน้าไปเมืองทอง
เจอ B-quick ให้เลี้ยวเข้าไปเลย
ร้านอยู่ที่เดียวกัน ลองให้เค้าประเมินดูว่าขัดออกได้กี่เปอร์เซ็น

Cheercheers

ออฟไลน์ Cola P.

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 07:48:40 »
ขัดน่าจะออกหมดนะครับจากร้าน แนะนำไปขัดที่ร้าน Meguiar's ครับ มีหลายสาขา ดูตามลิงค์นี้ได้เลย

http://www.meguiars.co.th/message/?MID=12&tblpoint=&MIDsub=21

BMW 530e G30
BMW 320d F30
NISSAN TEANA 230 JK
BMW 318i E46
MITSUBISHI LANCER 1.6 GLXi
SUZUKI VITARA 1.6 JLX 4WD

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 19:59:12 »
อยากแนะนำ crystal point thailand ครับ
หลายๆ ท่านในเว็บนี้ใช้บริการกันเยอะครับ
แต่ร้านอยู่แถวพระราม3 ครับและอาจจะคิวเยอะหน่อย อย่างตอนผมไปทำต้องรอคิวตั้ง2อาทิตย์แน่ะ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 20:39:12 »
คือจองคิวแบ้วรอเวลา พอถึงคิวแล้วค่อยนำรถเข้าใช่ไหมครับ ใช้เวลาทำประมาณกี่วันครับ

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 20:46:16 »
คือจองคิวแบ้วรอเวลา พอถึงคิวแล้วค่อยนำรถเข้าใช่ไหมครับ ใช้เวลาทำประมาณกี่วันครับ

ถึงคิวแล้วค่อยเอารถเข้าครับ รอยแค่นี้ปกติขัดไม่เกิน 30 นาทีก็เสร็จครับ ( แปะเทป ขัดหยาบซัก 1-2 รอบ ตามด้วยขัดละเอียดอีกรอบ) แต่เมื่อขัดออกแล้วมันควรต้องลง wax ด้วยเพื่อเป็นการปกป้องผิวครับ

ทีนี้ถ้าแต่เดิมรถไม่ได้มีการขัดเคลือบสีมานาน บานที่ขัดไปมันจะดูใหม่กว่าส่วนอื่น ก็กลายเป็นว่าถ้าเจ้าของซีเรียสมันอาจจะต้องขัดทั้งคัน ทีนี้ก็จะเป็นงานใหญ่ครับ
แต่จริงๆ รอยแบบนี้ร้านไหนก็น่าจะเอาออกได้ครับ หาร้านแถวบ้านที่ดูโอเคหน่อยก็อาจจะสะดวกกว่า
แต่ถ้าอยากไปร้านที่ผมแนะนำลอง search ใน facebook ดูครับ เจ้าของชื่อคุณเคี้ยง ลองสอบถามเค้าดูก็ได้ครับ