ผู้เขียน หัวข้อ: // Preview อัตราเร่ง และ อัตราสิ้นเปลือง Toyota Fortuner 2.4V 4WD (MY2017) //  (อ่าน 19735 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: // Preview อัตราเร่ง และ อัตราสิ้นเปลือง Toyota Fortuner 2.4V 4WD (MY2017) //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 00:59:00 »
ตัวปกติ (ไม่ TRD) ด้วยกัน ได้ดิสก์หลังมาแล้วเบรกดีขึ้นเยอะมั้ยครับ
ดีขึ้นเยอะครับ จริงๆ ตัวดรัมเบรคขับปกติมันก็โอเคของมัน แต่ตัวดิสก์นี่เหยียบหนักไปนิดเดียวหัวทิ่มเลย หน่วงความเร็วไวมาก ถ้าขับฮอนด้าเบรคทื่อๆมาเจอเจ้านี่รับรองคนนั่งมีอ้วก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
Re: // Preview อัตราเร่ง และ อัตราสิ้นเปลือง Toyota Fortuner 2.4V 4WD (MY2017) //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 09:12:14 »
ไมล์เพี้ยนเยอะจัง

ใช่  อย่างเยอะเลย

ข้อดีคือ ขับไปไหนมาไหน ไม่ค่อย โดยจับความเร็ว

มันมีผลทางจิตวิทยา ให้คิดว่าเราขับเร็ว พอแล้ว แต่จริงๆ ไม่เกินที่ กฎหมายกำหนด

รอดดดด :-X

ออฟไลน์ coolcarrera

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 09:16:59 »
ตัวปกติ (ไม่ TRD) ด้วยกัน ได้ดิสก์หลังมาแล้วเบรกดีขึ้นเยอะมั้ยครับ
ดีขึ้นเยอะครับ จริงๆ ตัวดรัมเบรคขับปกติมันก็โอเคของมัน แต่ตัวดิสก์นี่เหยียบหนักไปนิดเดียวหัวทิ่มเลย หน่วงความเร็วไวมาก ถ้าขับฮอนด้าเบรคทื่อๆมาเจอเจ้านี่รับรองคนนั่งมีอ้วก

ขอบคุณครับ

ตัวดรัม ขับคลานๆ เลียๆในเมืองมันไม่เห็นความเหวอจริงๆครับเพราะความเร็วมันต่ำ แต่วันก่อนมีรถบรรทุกปาดหน้าที่ความเร็วประมาณ 100 เดียวเองครับ กดไปกระทันหันพอสมควร เห็นเลยว่าหลังมันจับไม่ทันหน้า แล้วแรงเบรกมาจากด้านหน้าเยอะมาก หน้าทิ่มเยอะ เทียบกับ h-1 ที่เป็นรถใหญ่เหมือนกันแต่เป็นดิสก์ 4 เจ้านี้กระทันหันยังไงก็ยังรู้สึกเบรกมันช่วยกันหน่วงทั้งคันครับ

เฮ้อ ทำไมต้องทำแบบนี้กับลูกค้าล็อตแรกด้วยเนอะ
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18