ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปคือตอนนี้โปรตอนเขายังทำตลาดอยู่ในประเทศไทยไหมครับ  (อ่าน 5568 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
คือไม่เห็นข่าวคราวอัพเดทอะไรมาหลายปีแล้ว เวปนี่ก็ดูร้างดูเก่าเหมือนเวปยุค10ปีก่อน(ขนาดรถรุ่นแรกๆที่เข้ามาทำตลาดยังแปะโชว์อยู่บนเวป) โชว์รูมแถวบ้านก็ไม่มีเลยไม่ทราบความเคลื่อนไหวอะไร เท่าที่เห็นก็ล่าสุดก็มีออกบู๊ทตามห้างบ้างแต่ก็นานมาแล้ว

มาถึงณ.เวลานี้พูดได้เต็มปากรึยังครับว่าโปรตอนได้เลิกทำตลาดในไทยไปแล้ว

ออฟไลน์ tui

• Jr. Member
  • **
รถเห็นยังขายอยู่แต่ไม่ค่อยมีคนซื้อแล้วครับ.. อะไหล่ยังหาได้ทั้งที่0 และคนขายนอก0 ก็หลายร้าน 

ออฟไลน์ Arado_kung

เหลือแต่ศูนย์ของพระนครครับ ดีลเลอร์ปิดตัวไปหมดล่ะ

ออฟไลน์ SM.

ผมถือว่า เลิกทำตลาด แล้วครับ เพียงแต่ บริษัท ยังคงอยู่ครับ ก็ดูแลลูกค้ากันไปเรื่อยๆก่อน

เป็นอีกยี่ห้อที่ PNA เอาเข้ามา แล้วก็......

ทุกวันนี้ผมยังสงสัยว่า เค้าจะถือ เฟียต กับ อัลฟ่า ไว้ทำไม

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมถือว่า เลิกทำตลาด แล้วครับ เพียงแต่ บริษัท ยังคงอยู่ครับ ก็ดูแลลูกค้ากันไปเรื่อยๆก่อน

เป็นอีกยี่ห้อที่ PNA เอาเข้ามา แล้วก็......

ทุกวันนี้ผมยังสงสัยว่า เค้าจะถือ เฟียต กับ อัลฟ่า ไว้ทำไม

เฟียตกับอัลฟ่านี่สงสัยมากว่าทำสัญญากับบริษัทแม่ไว้ยังไง ไม่มีการเคลื่อนไหวนานขนาดนี้ทำไมยังถือสิทธิเป็นตัวแทนได้อยู่งงมากๆครับ เป็นยี่ห้อโดนถอนสัญญาตัวแทนไปแล้ว

ออฟไลน์ ToryJung

• Full Member
ขนาดไม่ได้ทำตลาดมาสองปีแล้วมั้ง ปีนี้เก้าเดือนแรกยังขายได้ 77 คัน คนใช้ Proton ปัจจุบันสั่งอะหลั่ยส่งทางไปรษณีย์แล้วเข้าอู่ที่ตัวเองสะดวก ฝากระโปรง ฝาถ้าย แม้แต่ประตู ยังส่งกันได้หมด อะไรจะขนาดนั้น

Geely เพิ่งเข้ามาร่วมทุนเมื่อเดือนตุลานี้เอง คงต้องรอนโยบายใหม่จากบริษ้ทแม่ เท่าที่อ่านดู Geely ต้องการใช้ Proton เจาะตลาด Asian.

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
น้องสาวใช้อยู่ครับ เป็นรถคันที่สามของบ้านน้องสาว ใช้มาหลายปีแล้ว บอกเลยว่า อะไหล่มีเทียบเยอะ มันเป็นรถสหกรณ์ ใช้อะไหล่ร่วมของหลาย ๆ ยี่ห้อได้ ซ่อมไม่ค่อยแพง ( ปกติ น้องขับ MB ) เข้าศูนย์ที่จรัลสนิทวงศ์

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
จากคนเคยใช้ Proton Neo หากจะใช้ตอนนี้ เป็นรถที่ช่วงล่างดี กินน้ำมันมากกว่าชาวบ้านในรุ่นเดียวกัน อะไหล่เครื่องยนต์ไม่มีปัญหาครับ(มีช่างซ่อมจบราคาไม่แพงอยู่แถวคู้บอน) เพียงแต่ระวังชิ้นส่วนภายนอก  พวกชุดไฟต่างๆ ตัวถัง เพราะพวกนี้จะหายากนอกจากจะสั่งเองจากมาเลย์ และอย่าหวังพึ่งตัวแทนจำหน่าย คือ PN.. เจ้านี้ขายแล้วทิ้ง มีประวัติโชคโชน ครับ

ออฟไลน์ sootman

• Jr. Member
  • **
ศูนย์แถวบ้านปิดไปหมดแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าพระนครยังทำตลาดอยู่หรือเปล่า แต่ถึงจะทำจริง ของพระนครนี่ผมบอกลาเลยครับ เป็นดีลเลอร์ที่แย่ที่สุดตั้งแต่ผมเคยใช้รถมา