ผู้เขียน หัวข้อ: ยางรองเบ้าโช๊ค Jazz GE แบบนี้มีปัญหารึเปล่าครับแบบนี้  (อ่าน 9308 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ra32

• Full Member
เนื่องจากตัวรถมีอาการเวลาเลี้ยวแล้วลงหลุมเล็กๆหรือสะดุดเนินเล็กๆ ช่วงล่างด้านหน้าจะมีเสียงกุกๆกักๆ สะเทือนเหมือนช่วงล่างหลวมคลอน บางครั้งไม่ต้องเลี้ยว วิ่งตรงๆก็มีอาการก็ดังเหมือนกัน เลยเปิดฝากระโปรงเช็คแถวๆโช๊คดูปรากฏว่าเจอยางเบ้าโช๊คตัวนี้มีอาการแบบนี้ครับ คือมันจะไม่แนบสนิทไปกับตัวถังรถเวลาเลี้ยวไปซ้ายสุดยางรองเบ้าโช๊คด้านขวาจะลอยจากตัวถัง ถ้าเลี้ยวไปขวาสุดยางรองเบ้าโช๊คด้านซ้ายจะลอยจากตัวถัง และมีรอยยางดำๆเหมือนยางตัวนี้บดเสียดสีกับตัวถังรถครับ ตามภาพเลยครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ปกตินะ รถผมก็เป็นแบบนี้ มีเสียงกุกๆ กักๆ เล็กน้อยบ้างเหมือนกัน
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก