ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดจอง Mazda ในงาน Motor Expo 2017 : 5,015 คัน แบบแยกตามรุ่น //  (อ่าน 12594 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: // ยอดจอง Mazda ในงาน Motor Expo 2017 : 5,015 คัน แบบแยกตามรุ่น //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2017, 18:40:30 »
ยอดเยอะจริง

ออฟไลน์ GOBBS

• Hero Member
Re: // ยอดจอง Mazda ในงาน Motor Expo 2017 : 5,015 คัน แบบแยกตามรุ่น //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 06:39:53 »
ขณะที่ mazda กำลังปลื้มยอดรวม
CX3 ยอดแบบนี้เทียบกับคู่แข่งมันคืออัลไลครับ....
ไมเนอร์นี่ ปรับเยอะๆเลยนะ อย่าให้คนมองเป็น 2 พองลมกันอีกละ แล้วรุ่นต่อไปก็กลับไปคิดนะ ว่าทำรถยังไงให้มีจุดขายหนะ
.....................
ส่วน BT50 ดูท่าทางปล่อยตามยถากรรมแล้วใช่ไหมเนี่ย....
.....................
คนในเวปบอร์ดสงสัยว่า มาสด้ามีเรื่องทั้งดีเซลนั่นนู้นี่แต่ทำไมดูไม่สะทกสะท้านอะไรเลย
ผมว่าเค้าเก็บข่าวเก่งนะ คิดว่าแอบไปคุย ไปเคลียร์จบ(อย่างน้อยๆ ก็จบชั่วคราว) ถ้าสังเกตดูว่า ข่าวตัวนี้โดนเก็บเรียบระหว่างงาน
สื่อหลายๆเจ้าที่เคยตี ก็ดูเงียบๆไป ผมก็ไม่รู้เบื้องหลังนะ แต่ก็ยังมีหลายๆคนที่ยังตรงมาตรงไปอยู่ แต่บางคนผมเชื่อว่าเค้าไม่ได้รับตังหรอก แต่ความชอบส่วนตัวก็ทำให้บางอย่างมันบังตาบางๆ เหมือนกัน
แต่ถามคนใช้งานจริงแบบผม .... ผมก็ยังบอกคนรอบข้างเหมือนเดิมว่า มันยังไม่จบนะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 22:55:12 »
CX-5 แอบยอดดีกว่าที่คิดนะ
ที่เหลือก็เป็นไปในแบบที่ควรจะเป็น

ตั้งแต่ใช้ 2 ดีเซลมา ยอมรับว่ารถดีครับ สมกับราคาขายและยอดจองที่ได้มานั่นแหละ
จนกระทั่ง... รถผมต้องยกเทอร์โบ​ทั้งลูกแล้วอาการยังไม่หายขาดดี เริ่มชักจะกังวลบ้างเบาๆ แล้ว

ปกติแล้วเติมน้ำมันดีเซลพรีเมียมตลอดไหมครับ