ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 18 ตุลาคม 2014 //  (อ่าน 4008 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

กลับมาพบกันอีกครั้ง ในบ่ายวันเสาร์อย่างนี้ กับ DR!VE By J!MMY
ทาง FM 93.5 MHz Happytime

ใครอยากพูดคุยกัน ฝากคำถามไว้ในกระทู้นี้ได้เลยครับ
จะมาตอบให้สดๆ ออกอากาศ  รอฟังในรายการ ตอนบ่าย 4 โมง - 6 โมงเย็น วันนี้ ครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สรุป All New Everest จะเปิดตัวเมื่อไหร่ครับ ตอนนี้เห็นเงียบไปเลย ตอนแรกบอกปลายปีนี้
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ ZAMAHEAD

• Newbie
  • *
ตามรายการ Re-Run ทุกตอน ไม่ทราบว่าพลาดตอนไหน? รายการผ่านมา 2 เสาร์ ว่าจะพูดเรื่อง Honda Accord Hybrid 2014 หาเท่าไรก็ไม่เจอ หากสัปดาห์นี้พูดคุย ขอข้อมูลแบบไม่ต้องไปหาที่ไหนอีกแล้ว ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
แนวโน้มรถยนต์ไฟฟ้า(leaf, I miev, voltz) ในไทยเป็นยังไงบ้างครับ
มีอนาคต หรือว่ามืดมน?

ออฟไลน์ ohmynaja

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ พอจะรู้ราคา กับ Option ของ Benz New C-Class ที่จะเปิดตัว พฤศจิกา นี้
ตัวประกอบไทย หลุดมาบ้างมั้ยครับ อยากรู้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

พี่จิมมี่มีแพลนจะรีวิว BMW series 1,2,4 บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
จนถึงปีหน้า..
....วีโก้ออกมา เรนเจอร์ไมเนอร์เชนส์ แล้วยังมีNP300 กับไทรตั้นใหม่ ตัวไหนน่าใช้ที่สุด
........อีกคำถาม ฟอร์จูนเน่อร์ ALL NEW จะเรียกว่า เป็นน้องๆ  New Harrier ได้ไหมครับ ?

;D?

arttie

• บุคคลทั่วไป
ทำไมอินเดียมีรถเครื่องยนต์ ดีเซลใช้กันเกือบทุกรุ่นเลย ทั้งฮอนด้า ซูซูกิ และอีกหลายยี่ห้อ แต่เมืองไทยทำไมไม่มีมาขายครับ
หรือภาษีเครื่องยนต์ดีเซลมันไม่เอื้อต่อเครื่องยนต์พวกนี้ครับ
แล้วฮอนด้า CRV Minorchange จะมีเครื่องดีเซลมาให้ใช้กันไหมครับ

ออฟไลน์ deathsheep

พี่จิมมี่ครับ  เมื่อไรจะเปิดเว๊บไซต์ Headlightbike.comครับ  อยากถามว่ารถจักรยานยี่ห้อไหนแข็งแกร่ง  ทนทานขับดี....(แซวโฆษณา Mu-x)

ล้อเล่นครับ   อยากทราบว่ารถ eco car B,C segmentคันใดที่ยัดจักรยานเข้าไปได้ครับ(รวมพับเบาะแล้ว)

ออฟไลน์ suv0283

• Newbie
  • *
suzuki swift จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไหมครับ ในช่วงเวลาอันใกล้นี้ครับ

ออฟไลน์ frame@kk

-เกี่ยวกับเครื่องยนต์ใหม่ของ isuzu 1.9 ตอนนี้มีข้อมูลอะไรหลุดออกมาบ้างแล้วหรือยังครับ
-เทียร์น่า mc มีสิทธิที่จะเปลี่ยนเครื่องเป็นเครื่องตัวเดียวกันกับ x-trail 2.0 ที่เป็น direct injection หรือเปล่าครับ
  และพี่จิมมี่ได้ลองเครื่องตัวนี้หรือยังครัวว่าสมรรถนะเป็นอย่างไรบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2014, 17:42:54 โดย frame@kk »

ออฟไลน์ Nikle_pk

พี่ J!MMY มีเทคนิคการใช้
เกียร์ paddle shift หลังพวงมาลัยหน่อยครับ
ว่าควร + หรือ - ที่รอบเครื่องเท่าไหร่ยังไง
ถึงจะได้ประสิทธิภาพสูงสุด E300AMG ครับ
(ตอนนี้ที่ใช้ความรู้สึกล้วนๆ. แต่
บางครั้งกะจะลากรอบอีกสักนิด เกียร์เปลี่ยนเองก่อน
ที่ผมจะกด + อีกครับ เลยกะไม่ค่อยถูกว่าควรจะ
เพิ่มเกียร์ หรือลดเกียร์ ช่วงรอบเครื่องยังไง)
ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ BOMBAY

• Jr. Member
  • **
  • "HONDA FAMILY"
สอบถามพี่ๆครับ มีวีธีใหนครับที่จะทำให้ช่องแอร์ด้านหลังซึ่งมีแรงลมเบามากกก มีก็เหมือนไม่มี
จะมีวิธีปรับแต่งให้ลมแรงขึ้นได้ใหมครับ ให้ร้านซ่อมแอร์รถยนต์ปรับแต่งให้ได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
L33 ที่คุณจิมมี่บอกในคลิปว่ากินน้ำมันดุ มากจนต้องใช้เทคนิคการขับขี่ ถ้าเทียบกับ accord 2.0  แล้วการขับขี่มันดีกว่ามาจนเป็นนัยยะ เพื่อการเลือกซื้อไหมครับ เสียงผมฟังแล้ว l33 ผมพอรับไหวนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ นักกล้าม มาม่า

• **
รอ Re-Run ค้าบบ เปิดมาฟังไม่ทันสักที  :-[

ออฟไลน์ Petrick

• **
พี่จิมมี่ พอจะรู้ราคา กับ Option ของ Benz New C-Class ที่จะเปิดตัว พฤศจิกา นี้
ตัวประกอบไทย หลุดมาบ้างมั้ยครับ อยากรู้ ขอบคุณครับ

W205 ประกอบใน เปิดตัวเดือนหน้าเหรอครับ?

ออฟไลน์ ohmynaja

• Newbie
  • *

W205 ประกอบใน เปิดตัวเดือนหน้าเหรอครับ?

ไม่แน่ใจอ่ะครับ เห็นเซล Benz บอกเปิดตัว motor expo
แต่พี่จิมมี่บอกเปิดตัวปีหน้านะครับ