ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้างานแสดงรถยนต์ ไม่มีพริตตี้ คุณจะยอมเสียเงินเข้าดูไหม  (อ่าน 8333 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
ไม่มีกลับดีกว่านะอย่างบูท mb bm นี่มีแต่ใส่สูทยืนกันเงียบๆเรียบร้อย น่าดูกว่านะขนมเครื่องดื่มก็อร่อย
ต่างกับบุทเครื่องเสียงรถยนต์ ฟิลม์ นี่ไม่เหยียบเลยคือหนวกหูยังกะโรงน้ำชา เต้นก็ยังกะบาร์พัทยา  บางทีจะเดินผ่านก็น่าโมโหคนล้นยังกะตลาดนัดแจกฟรี
ต้องเลี่ยงเดิมอ้อมไปเพราะล้นทางเดินทั้งเอียงทั้งนั่งนอนถ่ายเอี้ยวตัวถ่ายสารพัดท่าหื่นกาม

ออฟไลน์ Terng

ผมรำคาญพริตตี้มากกว่าด้วยซ้ำ เพราะชอบมีสายหื่นมายืนกดชัตเตอร์ รุมถ่ายนมปลอมกันเต็มไปหมด จนคนจะถ่ายรูปรถ จะดูรถจริงๆอย่างผมก็ไม่ได้ถ่ายรถกันพอดี โดนนมบังหมด....

เลยถ่ายนมมั่ง 555555 ล้อเล่นนนน ถ้าไม่มีผมก็ยังไปอยู่ดีครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ coolcarrera

• Sr. Member
ไปสิครับ ไปดูรถครับผม
หลายๆจังหวะผมรำคาญพริตตี้ด้วยซ้ำแบบว่า เออ ผมจะดูรถ ดูเส้นสายมัน ก็ยืนบังอยู่นั่น
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ kiwiwi

ครั้งแรกที่ผมดูงานแสดงรถ

ตอนผมอายุ 12 ตอนนั้นไปกะพ่อ
และก็ไปเรื่อยมา

ผมมารู้ตัวอีกที่ว่าพริตตี้น่าดูก็ตอน 20 ต้นๆแล้วล่ะ 5555

สมัยนู้น ผมมักจะไปดูอุปกรณ์แต่งรถแปลกๆครับ

ส่วนเดี๋ยวนี้ก็ยังชอบดูเทคโนโลยีใหม่ๆ

ถ้าไม่มีพริตตี้ ผมก็ยังไปดูครับ

ออฟไลน์ Yangyang

ไม่ต้องมีทั้งเซลทั้งพริตตี้เลยครับ
ทำให้ไม่อยากเข้าไปดูเพราะชอบเซ้าซี้น่ารำคาญ ไม่ได้เรียกก็มายืนถามอยู่นั่นแหละว่า "สอบถามได้นะครับ/คะ" ถ้าต้องการข้อมูลตัวรถก็หาเอาใน google ได้ครบกว่าถามจากเซลอีก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ไม่ต้องมีทั้งเซลทั้งพริตตี้เลยครับ
ทำให้ไม่อยากเข้าไปดูเพราะชอบเซ้าซี้น่ารำคาญ ไม่ได้เรียกก็มายืนถามอยู่นั่นแหละว่า "สอบถามได้นะครับ/คะ" ถ้าต้องการข้อมูลตัวรถก็หาเอาใน google ได้ครบกว่าถามจากเซลอีก

ไม่ให้มีเซลล์ คงไม่ใช่มั้งครับ เพราผมเชื่อว่าคนส่วนหนึ่ง กะไปจองรถในงาน เพราะคิดว่าแคมเปญดีกว่าที่โชว์รูม

ออฟไลน์ XaNaX

อยากจะบอกว่า งานแสดงรถหรืองานขายรถ มันไม่น่าจะต้องเสียเงินเข้าดูแล้ว

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ถ้าแต่ละค่ายเอาเงินค่าจ้างพริตตี้ มาเพิ่มของแถมของสมนาคุณให้ลูกค้าคนละนิดละหน่อย ยังดีกว่าเลยครับ

จริงครับ

ออฟไลน์ Kris.J

• Jr. Member
  • **
น้องเซลล์ก้น่ารักนะครับ  ::)

ออฟไลน์ Arm

ถามในเว็บรถแน่นอนว่าไม่สนพริตตี้แน่นอน

แต่ถ้าไปถามตาสีตาสีทั่วไปแน่นอนต้องตอบเอามันว่าไม่ไปแน่ๆ

ปล.ผมอยากเห็นแบบแต่ละยี่ห้อเอารถมาโชว์ครบทุกรุ่นน่ะ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ axister

พริตตี้ก็เป้นสีสัน

แต่ปกติบัตรมอเตอร์โชว์นิฟรีแทบตลอดเลยไม่ใช่หรอครับ

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
สำหรับผมไม่มีผลในการตัดสินใจไปดูงานเลยครับ แต่ที่ไม่อยากให้มีคือ เซลล์ที่คอยตามประกบ ดูรถไม่สนุกเลย ก็เข้าใจว่าเป็นงานขายรถแต่มันเยอะไปครับ เบื่อตรงส่วนนี้มากๆ ถ้าไม่มีพริตตี้ ขอแถมไม่มีเซลล์ด้วยจะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมได้บัตรฟรีตลอด ยังไม่ค่อยไปเลยเดี๋ยวนี้  ::) ::) ::) ::) ::)

ถ้าอยากลองนั่ง มักไปที่ showroom มากกว่าครับ

ไปในงานแบบนี้ เสียงดัง ต้องตะโกนคุยกัน และก็เบื่อพวกตากล้องสมัครเล่น/อาชีพ ด้วย ผมกลัวจะไปเกะกะเค้า ก็เข้าใจว่า เค้ารักการเล่นกล้อง ถ่ายภาพ แต่ผมไม่ใช่ บางทีจะไปดูอะไรที กลายเป็นว่า เค้ากำลังจะถ่าย ผมไปขวางเค้าอีก สุดท้าย ไม่ได้ดู

ออฟไลน์ dht_tubes

ทุกวันนี้ มันคืองานขายรถแบบชัดเจนอยู่แล้ว ทุกอย่างที่มี ก็เพื่อทำให้รถขายได้ในงาน ไม่ได้เป็นงานที่จัดเพื่อโชว์นวัตกรรม หรืออะไรเชิงเทคนิคแบบงานใหญ่ยักษ์ ตามต่างประเทศอยู่ชัดๆอย่างที่เห็นๆกัน

อย่าไปซีเรียสเลยครับ เอาจัดมาให้เราจะดูมั้ย ก็ขึ้นกับตัวเรานั่นแหละครับ

ส่วนผมถ้าไม่มีแล้วจัดได้เจ๋ง มีการให้ข้อมูล และทดลองขับล้วนๆ ไม่มีการซื้อขายให้ลูกค้าเปรียบเทียบได้เต็มที่ แต่เก็บค่าเข้าแพง เป็นผมๆโอเคครับ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

มีหรือไม่มีพริ๊ตตี้ ไม่ได้ส่งผลกระทบอะไรกับผมและเพื่อนๆ เพราะเราสนใจรถที่เปิดตัวใหม่มากกว่า แต่การแต่งตัวของพริีตตี้ที่เรียบร้อยขึ้นนั้นผมว่ามาถูกทางแล้วครับ การแต่งตัวเพื่อโชว์สิ่งที่ควรสงวนนั้น ผมว่าพวกพริตตี้ดูถูกตังเองและความเป็นผู้หญิง ก็ยังคงยืนยันสำหรับผมและเพื่อนๆ แม่เหล็กของงานคือ รถยนต์ ไม่ใช่พวกพริ๊ตตี้ แต่ถ้าแต่งตัวดี งามสง่า เป็นสีสันของบูท ก็อีกเรื่องที่ค่ายนั้นๆ ต้องการ

ออฟไลน์ naethanadol

• Newbie
  • *
ไปดูรถครับ ไม่ได้ไปดูคน

ออฟไลน์ Darkart

ยังไงก็ไปดูรถยนต์ ส่วนพริตตี้เป็นอาหารสายตาครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยอมครับ ผมชอบรถที่สุดในโลกนี้ละ
พริตตี้ในigก็มีให้ดูเยอะแยะ แต่มีให้ดูก็ดีนะ อิๆ