ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนกรองเบนซิน ทีด้า  (อ่าน 6604 ครั้ง)

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
การเปลี่ยนกรองเบนซิน ทีด้า
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 10:49:59 »
ถามพี่น้องสมาชิกครับ รถผม นิสสันทีด้า ปี 2009 ตอนนี้ วิ่ง 80,000 โล ต้องเปลี่ยนหัวเทียน กับ กรองเบนซิน ตอน แสนโล
แต่ปัญหาอยู่ที่ราคาการเปลี่ยน เพราะรุ่นนี้ถามศูนย์ได้ความว่ารุ่นนี้ต้องเปลี่ยนทั้งชุดปั้มติ๊กที่มีกรองเบนซินรวมอยู่
เฉพาะอะไหล่ 4,800 ไม่รวมค่าแรงครับ รบกวนขอคำแนะนำประหยัดค่าใช้จ่ายหน่อยครับ (อยู่ เชียงใหม่ ครับ)

ออฟไลน์ Sai151088

• Jr. Member
  • **
Re: การเปลี่ยนกรองเบนซิน ทีด้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 13:10:32 »
ถามพี่น้องสมาชิกครับ รถผม นิสสันทีด้า ปี 2009 ตอนนี้ วิ่ง 80,000 โล ต้องเปลี่ยนหัวเทียน กับ กรองเบนซิน ตอน แสนโล
แต่ปัญหาอยู่ที่ราคาการเปลี่ยน เพราะรุ่นนี้ถามศูนย์ได้ความว่ารุ่นนี้ต้องเปลี่ยนทั้งชุดปั้มติ๊กที่มีกรองเบนซินรวมอยู่
เฉพาะอะไหล่ 4,800 ไม่รวมค่าแรงครับ รบกวนขอคำแนะนำประหยัดค่าใช้จ่ายหน่อยครับ (อยู่ เชียงใหม่ ครับ)
ผมใช้ eco car เจอเปลี่ยนทั้งปั๊มเหมือนกัน กำลังสงสัยว่า ต้องเปลี่ยนทั้งปั๊มด้วยเหรอ ถ้าถึงระยะเปลี่ยนกรอง

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
Re: การเปลี่ยนกรองเบนซิน ทีด้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 22:11:34 »
ผมใช้ eco car เจอเปลี่ยนทั้งปั๊มเหมือนกัน กำลังสงสัยว่า ต้องเปลี่ยนทั้งปั๊มด้วยเหรอ ถ้าถึงระยะเปลี่ยนกรอง

รับทราบครับ ผมก็มาทราบทีหลังในคู่มือตอนจะต้องเปลี่ยน ว่ามันมาทั้งชุด เซ็งครับ ตอนนี้ยังไม่มีทางออก...

ออฟไลน์ niyamachan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 15:49:58 »
กรองเบนซินต้องเปลี่ยนยกชุดพร้อมปั้มติ๊ก จริงครับ เนื่องจากตัวกรองเบนซิน ถูกบิ้วมาให้ถอดออกล้าง หรือเปลี่ยนไม่ได้ ต้องเปลี่ยนยกลูกสถานเดียว
Note Tiida - C11 Custom Thailand

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 16:19:40 »
กรองเบนซินต้องเปลี่ยนยกชุดพร้อมปั้มติ๊ก จริงครับ เนื่องจากตัวกรองเบนซิน ถูกบิ้วมาให้ถอดออกล้าง หรือเปลี่ยนไม่ได้ ต้องเปลี่ยนยกลูกสถานเดียว

ตามนี้ครับ ยกลูก มีอยู่หลายรุ่น

March Almera ก็เช่นกัน