ผู้เขียน หัวข้อ: อู่นอกPorsche รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์หรือคำแนะนำครับ  (อ่าน 10220 ครั้ง)

ออฟไลน์ Soton

• Newbie
  • *
มีคนจะขายboxster(986)ให้ในราคาพอจับต้องได้ครับ เลยเตรียมหาอู่รองรับ

googleดูก็ไม่ค่อยเจอเท่าไหร่ครับ เพราะclub911thailand.comก็เงียบไปแล้ว และข้อมูลส่วนมากก็จะมาจากheadlightmag.comแห่งนี้

จากที่รวบรวมรายชื่ออู่ อยากจะสอบถามประสบการณ์จากสมาชิกที่เคยใช้บริการอู่เหล่านี้ ว่าอู่ไหนน่าจะเหมาะกับผมซึ่ง เป็นรถกลางเก่ากลางใหม่,งบจำกัด(ขับไปซ่อมไป),ชอบศึกษาปัญหาและสามารถสั่งอะไหล่(oem)เองได้บ้างครับ

1. Siam 911(เกษตร-นวมินทร์) ได้รับการแนะนำมากที่สุด เลยติดตามFBแต่ดูเหมือนจะเป็นศูนย์ให้กับGreyกลายๆไปแล้ว ดูแล้วน่าจะเหมาะกับรถใหม่มากกว่า(อารมณ์ศูนย์มากกว่าอู่) ด้วยชื่อเสียงและความชำนาญงาน เกรงว่าอาจจะสู้ค่าแรงไม่ไหว
2. 911 assistant(พระราม9) เหมือนกับว่าเน้นงานขายรถมากกว่า???
3. Gorilla Garage(ลำลูกกา) ไม่มีข้อมูล
4. PWC(ศรีนครินทร์) ไม่มีข้อมูล
5. อู่ช่างนะ(นวมินทร์74) ทำแต่เครื่องair-cooledหรือเปล่า???
6. Buono Auto Clinic(พระราม3) ดูจะเน้นแต่ทางฝั่งอิตาลี(Fer,Maser)
7. อู่ไม่ทราบชื่อ(พระราม2) ได้ยินมาว่ามีรถจากต่างประเทศนำลงเรือมาserviceที่นี่(ไม่รู้จริงเท็จอย่างไร)
8. Porsche Pal(เกษตร-นวมินทร์) เพื่อนที่ขับผ่านอู่นี้เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาแนะนำมา

ออฟไลน์ saintokung

• Jr. Member
  • **
แนะนำอู่ A motor ตรง วิภาวดี 16 ครับ ผมใช้บริการประจำ ราคาสมเหตุผลครับ หลังซ่อมมีติดตามงานซ่อมตลอดครับ

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
ถ้า siam911 คุณรับค่าแรงไม่ไหว ลองพิจารณาอย่าซื้อเลย ผมว่าที่นั่น สมเหตุสมผลที่สุดแล้วละ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ถ้า siam911 คุณรับค่าแรงไม่ไหว ลองพิจารณาอย่าซื้อเลย ผมว่าที่นั่น สมเหตุสมผลที่สุดแล้วละ

เพื่อนผมก็บอกที่นี่คิดราคาโอเคที่สุดล่ะครับ แต่ข้อเสียตอนนี้อย่างที่จขกท.ว่ามารถเข้าเยอะมาก ศูนย์เกรย์หลายแห่งส่งต่อมาที่นี่หมด คิวยาวเลย

ออฟไลน์ K.Dhol

• Jr. Member
  • **
นวมินทร์74
แถวบ้านผมเลย

ผมเห็นมีแต่แนวคลาสสิคนะ
รุ่นใหม่ๆ เทคโนโลยีเยอะแยะ ไม่รู้ว่ารองรับได้ป่าว