ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอโชว์ "Reversing not poss. Consult workshop"  (อ่าน 15576 ครั้ง)

ออฟไลน์ Note888

• Newbie
  • *
หน้าจอโชว์ "Reversing not poss. Consult workshop"
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 11:12:45 »
รบกวนสอบถาม สมาชิกครับ
ผมใช้รถยนต์ CLA 200 เมื่อวานนี้ตอนบิดกุญแจไปที่ตำแหน่ง on หน้าจอโชว์ข้อความดังนี้ครับ
"Reversing not poss. Consult workshop" ไม่ทราบท่านใด เคยเจอ ข้อความดังกล่าวบ้างครับ
แล้วสาเหตุน่าจะเกิดจากอะไรได้บ้าง รบกวนด้วยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: หน้าจอโชว์ "Reversing not poss. Consult workshop"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 08:02:10 »
ปัญหาประจำรุ่น

ลองไปอัพเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์รึยังครับ ถ้ายังไปลองก่อน

ถ้าไม่หาย เคลมเกียร์ใหม่

นอกประกันให้อู่นอกแสกนดูว่าอะไรเสีย กล่องเกียร์ที่คอ กล่องควบคุมเกียร์ที่คอนโซล ตัววาวล์วบอดี้ หรือเซนเซอร์  มันจะเสียประมาณนี้ครับ ราวๆ 4-5หมื่น บางคนชอบคิดว่าเป็นแค่ตัว7เกียร์แต่จริงๆมันเป็นตั้งแต่ยุกเกียร์คอพวงมาลัยทั่งหมดที่เอาชุดไฟฟ้าไปฝังในเกียร์นัานแหละ

ออฟไลน์ Note888

• Newbie
  • *
Re: หน้าจอโชว์ "Reversing not poss. Consult workshop"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 11:56:19 »
ขอบคุณครับ คุณp' 3eL JaE
ตอนนี้แก้ไขแล้ว จากการเช็คด้วยเครื่อง STAR พบว่า speed sensor ที่ล้อหน้าขวาชำรุด ทำการเปลี่ยนพร้อมทั้งอัพเกรดเฟิร์มแวร์
ตอนนี้ทดลองขับแล้ว ไม่พบ error ดังกล่าวแล้วครับ