ผู้เขียน หัวข้อ: โชคดีจังที่รถมีฮีตเตอร์  (อ่าน 14852 ครั้ง)

ออฟไลน์ DKtogether

• Jr. Member
  • **
Re: โชคดีจังที่รถมีฮีตเตอร์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 22:41:45 »
อุดรธานี-ขอนแก่น เช้านี้มี 10 องศาครับ สวิฟน้อยก็มีลมร้อนๆให้ขับสบายๆครับ ขอบคุณ suzuki ที่ให้มา บางจังหวัดอาจจะไม่ได้ใช้ก็ได้ครับ ถ้าไม่เจอ อุณหภูมิ เลขตัวเดียวครับ

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 23:05:22 »
ผมกลับไม่ชอบมันเลย เวลาขับแล้วเปิด Heater ผมจะง่วงมากๆๆๆ กลัวหลับในผมเลยเปิดไม่ได้ ไม่ทราบมีท่านใดมีปัญหาแบบผมไหมครับ

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 23:20:03 »
รถที่มีฮีตเตอร์ เวลาใช้ควรเปิดอากาศข้างนอกให้เข้ามาด้วยนะครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 23:30:35 »
อยู่เชียงใหม่ ได้ใช้เกือบตลอดปีครับ

กลับจากที่ทำงานดึกๆ ได้เปิดฮีตเตอร์ของรถ มีความสุขมาก

ใครว่ารถเมืองไทยไม่จำเป็นต้องมีฮีตเตอร์ ผมว่าไม่ใช่ คนจำเป็นก็มี แอร์ตามบ้านผมยังอยากให้มีฮีตเตอร์ขายในเมืองไทยเลย

ตอนแรกๆ มันหายใจไม่ออกเพราะเราไม่เคยใช้ และระบบฮีตเตอร์อาจจะมีฝุ่น
พอหลังๆ ชินครับ ไม่เปิดไม่ได้ มันเย็นเกิน

ตอนนี้ ยังอยากเปิดฮีตเตอร์นอนในรถเลย หนาวๆๆ

ขับรถกลางคืน อุณหภูมิมีตัวเลข 1 ตัวให้เห็นประจำ

วันเด็กที่ผ่านมา ไปจัดงานวันเด็กที่ดอย
เด็กที่นั่น ชาวเขาที่นั่น ไม่มีไฟ ไม่มีเครื่องทำน้ำอุ่น หนาวมาก
ต้องก่อไฟให้ความเย็น ทั้งฤดูหนาว น่าเห็นใจ (ไปไกล นอกเรื่องครับ)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 23:32:09 »
ปกติผมตั้งแอร์ไว้ 27 องศา

วันนี้ได้เห็นความดีของแอร์ออโต้ที่มีฮีทเตอร์ อีกวันหนึ่ง

- ปรับอุณหภูมิกำลังดี กระจกไม่เป็นฝ้าเลย
- มีลมอุ่นๆ เป่าเท้าเป็นระยะ โดยไม่ต้องกดๆ หมุนๆ

ชีวิตดี
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 23:39:34 »
รถผม March มีฮิตเตอร์คับ

แต่ผมไม่เปิดเพราะมันอึดอัด และผมไม่ขี้หนาว ;)

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 00:06:10 »
รถใครไม่มีฮีตเตอร์ระวังไว้นะครับ ปีหน้าอาจจะได้หนาวและยาวนานกว่านี้ สังเกตุจากพายุหิมะถล่มหนักมากๆที่เมกาเป็นปีที่ 2 ละ ถ้าโลกเข้าสู่ยุค Ice Age จริงละก็นะ
H.

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 00:11:39 »
รถใครไม่มีฮีตเตอร์ระวังไว้นะครับ ปีหน้าอาจจะได้หนาวและยาวนานกว่านี้ สังเกตุจากพายุหิมะถล่มหนักมากๆที่เมกาเป็นปีที่ 2 ละ ถ้าโลกเข้าสู่ยุค Ice Age จริงละก็นะ

ได้ยินมาเหมือนกันครับ ว่าโลกจะเข้าสู้ยุคน้ำแข็งเล็ก ;D

ออฟไลน์ Micjty

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 00:21:18 »

ได้ยินมาเหมือนกันครับ ว่าโลกจะเข้าสู้ยุคน้ำแข็งเล็ก ;D

ผมว่าโลกใกล้ถึงกาลอวสานแล้วมากกว่าครับ ข่าวว่าหลายๆประเทศอากาศหนาวที่สุดในรอบ100กว่าปีครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 00:34:08 »
เช้าๆบ้านผม 9c ครับ
สายๆขึ้นรถมาหน้าจอบอก 11c 
เปิด Heater ขับรถสบายเลยครับ  ได้ใช้เบาะอุ่นด้วยครับ 

ซึ่งไอ้เบาะอุ่นนี่แบบ  แทบไม่เคยไปแตะต้องมันเลยครับ
แต่ Heater ปีนึงผมได้ใช้มากกว่า 200 วันแน่ๆครับ 
แต่ทำงานแบบ ผสมนะครับ  ไม่ใช่ Heater 100% ครับ

ออฟไลน์ vantipz

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 01:23:11 »
เมื่อวานไปเดินตลาดนัดเลียบด่วนมา ไปแบบไม่มีเสื้อกันหนาว หนาวมากก ลมมาแต่ละทีขนลุกซู่
สุดท้ายกลับมาขึ้นรถและได้ใช้ฮีตเตอร์จริงๆจังๆก็คราวนี้แหละ เอามืออังลมร้อนอยู่นานมาก 55

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 03:17:09 »
อยู่ในรถไม่เท่าไหร่หรอกครับ แง้มๆกระจกนิดหน่อยพอให้ถ่ายเท เพราะแอร์ผมก็ไม่ได้เปิดเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 05:40:27 »

ผมว่าโลกใกล้ถึงกาลอวสานแล้วมากกว่าครับ ข่าวว่าหลายๆประเทศอากาศหนาวที่สุดในรอบ100กว่าปีครับ

ไม่แน่ครับ เอลนินโญ่ - ลานีญ่า มันแกว่งมาช่วงนี้พอดี ปีหน้าอาจแล้งแรง แต่ก็ไม่แน่ หลักๆที่เป็นอยู่แบบตอนนี้คือกระแสน้ำอุ่นไหล วนขึ้นเหนือไปถ่ายความร้อนไม่ได้ ความเย็นเลยไม่ได้ไหลลงมาตามวัฐจักร  ก็คล้ายๆหนัง The days after tomorrow ประมาณนั้นครับ
แต่จะให้พูด ก็เป็นไปได้ครับ มันเป็นวัฐจักรของโลก โลกรักษาตัวเองได้ด้วยวิธีนี้ มันวนเวียนมาหลายวัฐจักรก่อนมีมนุษย์ซะอีก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ VooZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 09:14:43 »
อย่างงี้ใครมี BB DUCATI ก็ต้องโชคดีด้วยใช่ไหมครับ 5555555

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 10:37:01 »
โชคดีมี Heater ทุกคัน  ไม่มีนี่ขับไม่ได้เลย ปิดแอร์ฝ้าขึ้นกระจก

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 16:04:48 »
รถผมมาสด้าสอง มีฮีทเตอรด้วย แต่ก่อนหน้าหนาวก้เปิดแต่มันอึดอัด ก้เลยเพิ่มความเย็นไปก้ใช้ได้ดี ช่วงนี้สภาพอากาศแปรปรวน extreme changing weather แพร่ อากาศหนาวมากช่วงนี้ เช้าวันนี้ผมเปิดฮีทเตอรอุ่นมากๆ มีความสุขมากๆ รักน้องสองมากที่สุดในโลกเลยคับ ;D

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 22:03:02 »
อยู่เชียงใหม่ ได้ใช้เกือบตลอดปีครับ

กลับจากที่ทำงานดึกๆ ได้เปิดฮีตเตอร์ของรถ มีความสุขมาก

ใครว่ารถเมืองไทยไม่จำเป็นต้องมีฮีตเตอร์ ผมว่าไม่ใช่ คนจำเป็นก็มี แอร์ตามบ้านผมยังอยากให้มีฮีตเตอร์ขายในเมืองไทยเลย

ตอนแรกๆ มันหายใจไม่ออกเพราะเราไม่เคยใช้ และระบบฮีตเตอร์อาจจะมีฝุ่น
พอหลังๆ ชินครับ ไม่เปิดไม่ได้ มันเย็นเกิน

ตอนนี้ ยังอยากเปิดฮีตเตอร์นอนในรถเลย หนาวๆๆ

ขับรถกลางคืน อุณหภูมิมีตัวเลข 1 ตัวให้เห็นประจำ

วันเด็กที่ผ่านมา ไปจัดงานวันเด็กที่ดอย
เด็กที่นั่น ชาวเขาที่นั่น ไม่มีไฟ ไม่มีเครื่องทำน้ำอุ่น หนาวมาก
ต้องก่อไฟให้ความเย็น ทั้งฤดูหนาว น่าเห็นใจ (ไปไกล นอกเรื่องครับ)

คนไม่ค่อยได้ใช้ก็เลยอาจไม่เห็นความสำคัญ  ก็เหมือนการแจกผ้าห่มนั่นแหละครับ คนที่ไม่ได้เจอหนาวอาจจะถามว่าแจกทำไมทุกปี(วะ) เพราะชาวเขาชาวดอยเขาได้ใช้ห่มตลอดเกือบทั้งปี

ออฟไลน์ vachirapoly

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 22:36:16 »
Swift ผมมีฮีตเตอร์นะ แม้ว่าจะใช้เพียงแค่ 1-2ครั้งต่อปี แต่มันเป็นความฟินส์ที่บอกไม่ถูกเลยอะครับ

ปล.ผมใช้ตอนเป็นหวัด ไม่สบายด้วยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ McLatz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 17:07:20 »
ไปรับปริญญาน้องที่เชียงใหม่มาเหมือนกัน ไม่ได้เอาเสื้อกันหนาวไปซักตัว ได้จังหวะอากาศหนาว(โคตร)พอดี

มันหนาวมากๆ ถึงกับต้องไปนั่งรอบัณฑิตในรถ 5555

ออฟไลน์ Wanz.st

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 00:02:32 »
รถผมโชคไม่ดีแบบ จขกท ครับ  ไม่มี ฮีตเตอร์ใช้งาน ใส่เสื้อหนาวแล้วปิดกระจกเอาไม่อยู่ครับ 18 องศา ไม่ไหวเป็นคนขี้หนาวเหลือเกิน            พอดีใช้รถ Fortuner ตัวเก่า  รถอัลติส   รถวีออส  วีโก้   เป็นแฟนประจำ TOYOTA  ทั้งบ้านเลยครับ       ตอนนี้ไม่มีตังค์ซื้อรถใหม่เพราะแพงเกินกำลังอยู่ระหว่างเก็บเงิน ทำอย่างอื่น     แต่รถคันต่อไป  สาบานเลยว่าไม่ใช่ TOYOTA  ทั้งบ้านแบบนี้แน่นอน   และโจทย์ข้อนึงในการเลือกซื้อต้องมี ฮีตเตอร์เป็นอุปกรณ์มาตรฐานในรถด้วย

ผมเอา Vios น้องมาขับ
ถึงว่าทำไมเปิดล๊อคเดียวแต่หนาวมาก ไม่มีฮิตเตอร์นี่เอง 55555