ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านรู้สึกอย่างไร เมื่อท่านต้องรีบไปทำธุระเร่งด่วนแต่ดันมีคนชวนเล่นซะงั้น  (อ่าน 5978 ครั้ง)

ออฟไลน์ arte

• Sr. Member
เหตุเกิดเมื่อเช้าครับ ต้องใช้มอเตอร์เวย์ เดินทางกลับต่างจังหวัด ความเร็วก็ 120 ครับ แต่จู่ก็เกิดข้าศึกโจมตีอย่างกระทันหัน อาการแบบนี้กรุงศรีโดนตีแตกแน่ๆ เลยเพิ่มความเร็ว เป็น 140-160 ซึ่งอาจจะเร็วเกินไป ซ้าย ขวา แต่ไม่มีปาดกระชั้นชิดแน่ๆ จนอาจจะทำให้แคมรีคันหนึ่งหมั่นไส้  แล้วก็ไล่ตามมาแซงผมกลับ  แถมเร่งแซงซ้ายแล้วตบขวา city ที่แช่ด้านขวาด้วย แต่อารมณ์ผมคงไม่ตามแน่ๆ แล้วพี่แกก็มุดเข้าช่องรับบัตรไป ผมได้แต่รีบๆ รับบัตรแล้วจ่ายตังค์ พอออกจากด่านเจอสถาณีดับเพลิง เลี้ยวเข้าทันที "พี่ๆครับ ห้องน้ำอยู่ใหน ขอเข้าด้วยครับ" "โน่นๆ" สุดท้ายแค่เสี้ยววินาทีเดียว ผมรอดจากหายนะครั้งนี้มาได้ ต้องขอบคุณพี่ที่อนุญาติให้ใช้ห้องน้ำ ณ. สถานีดับเพลิง ไม่รู้ใช่ใหม เห็นรถดับเพลิง 1 คัน หรือ เป้นจุดพักรถก้ไม่แน่ใจ มันมืด แต่ก็ขอบคุณครับ
สุดท้ายอยากจะบอกคนขับแคมรีนั้นว่า ผมไม่อยากเล่นกับใคร แค่ปวดขรี้ๆๆ แต่เอ่ หรือ พี่แกจะปวดขรี้เหมือนกัน 555 ::) ขำๆครับ
ปล. (จากพัทยา เข้า กทม. แต่ลงพนัส ด่านรับบัตร กับจ่ายตังค์ อยู่ใกล้กัน)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
สนุกดีครับ เวลามีรถมาเล่นด้วยในขณะที่เรากำลังรีบ ไม่ได้ตั้งใจจะเล่นกับใคร มันทำให้การเดินทางนั้นเร็วขึ้น แล้วก็เพลิดเพลินสนุกมากครับ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ผมเคยเจอครับ  รีบเข้ามาประชุมที่กทม  มาจากราชบุรี  ขึ้นยกระดับยรมราชชนนี
 เจอรถช้า ชะลอกันเลนขวา  ผมแซงซ้ายไปอย่างเร็ว  เจอ ftn ป้ายแดง ที่ผมเพิ่งแซงมา
  ชวนเล่น
ผมเปิดกระจกตะโกนบอกว่าผมรีบ  พี่แกยกมือขอโทษด้วยอิๆ  ตอนนั้นผมขับx3

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เวลาผมรีบมักจะเจอเหมือนครับ แล้วแต่อารมณ์ตอนนั้น

1. ขับตามใจตัวเองต่อไป ไม่สนใจ (ตอนนี้ปลงขนานแท้ ปล่อยเลย นอกจากโดนดันอย่างตั้งใจ อาจมีเปลี่ยนเป็นข้อด้านล่าง)
2. ขับตามใจตัวเองต่อไป แต่แอบมองกระจกหลังว่าพี่แกตามมาทันไหม (จากข้อ 3 เริ่มแก่ ไม่ค่อยอยากเล่นละ แต่ก็ไม่วายแอบดู)
3. ตั้งใจขับให้ตามไม่ทัน (จากข้อ 4 หลายครั้งเจอขาซิ่งตัวปลอม เงอะงะทำเอาหงุดหงิด เลยไม่ดันละ หนีเลยดีกว่า)
4. ปล่อยให้แซงและดันต่อทันที (สมัยก่อนเป็นข้อนี้เลยครับ มาชวนทั้งทีก็อยากเห็นฝีมือสักหน่อย)

::) ::) ::) ::) ::)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
คติที่ผมยึดถือคือ รีบได้แต่อย่าแข่ง ครับ  :o

ถ้ารีบผมก็มีเกินป้ายบ้างหละ โชคดีที่รถมันลิมิตไว้ต่ำ ใครแรงกว่าก็ตามสบาย
แต่หลายทีความรีบของผมจะมาพร้อมความมาราธอนอยู่ร่ำไป
ใครแรงแซงหายไป ผมก็มักจะนำกลับสักครึ่งหรือหนึ่งชม.ต่อมาตลอด

เลยไม่ค่อยใส่ใจหละครับ ขับเร็วไปแต่ไม่อึด สู้ขับเร็วพอดีไม่ได้ ผมชอบแบบนี้มากกว่า
ปกติขับแต่กฏหมายกำหนดนะคร้าบ แหะๆ  :P
(คู่แข่งที่ผมยึดถือมักเป็นรถทัวร์ กับรถไทยรัฐ ทั้งใหญ่ เร็ว อึด
แต่ยึดมาบังลมแล้วผมขับตามนะครับ สบายเบย มีรถนำทาง  ;D ;D ;D )
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไปเรื่อยเปื่อยของเราครับ ให้เค้าแซงไปเราก็ตามไปห่างๆ ไม่ได้เล่น แต่ก็ไม่ได้ทำให้เค้าเลิก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Spada_Valess

สนุกดีครับแต่ก็เล่นกับเบาๆ วันก่อนพึ่งเจอ แคมรี่เหมือนกันเราวิ่งปกติแซงรถช้าแช่ขวาที่ 120
เขาคงคิดว่าเล่นด้วยกดตามมาทันที เราเลยกดหนีไป 180 เกียรนึง เลิกตามเลย

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
เรื่องของเค้าครับ ไม่ใช่เรื่องของเรา ไม่สนใจ  ::)

ออฟไลน์ Alcatraz

ดีซะอีก คิดง่ายๆถือว่าให้คันหน้าเบิกทางให้ เราตามในระยะมีอะไรก็หลบหรือเบรคให้ เพราะยังไงเราก็ไม่แซงอยู่แล้วแค่รีบ เพราะมันคงเร็วกว่ารถทั่วไปแน่ๆ ถ้าถนนว่างก็กดเท่าที่ได้ ถ้าอีกคันตามไหวก็คงตามต่างคนต่างวิ่ง ถ้าไม่ไหวเดี๋ยวก็ไม่เจอกันแล้ว

ออฟไลน์ BigCat

โอ้ว วินาทีกรุงศรีจะแตก ผมนี่หน้าเขียว ไม่เล่นกับใครละครับ 555 ตามองหาห้องน้ำอย่างเดียว :-X
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Krongbun

;D คนที่เคยรีบเพราะปวดขี้นี่จะเข้าใจเลย
ฮาจัด แต่อารมณ์นั้นมีคนมาเล่นมันช่วยเบนความสนใจจากตรูดไปได้เยอะน้ะครับ

เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ส่วนมากผมจะให้เค้าแซงไปก่อน
แล้วผมค่อยตามตูด พอให้รู้ว่าเครื่อง 1200 ตรูก็ไหวอยู่น้ะ
บางทีเค้ามาไวแล้วข้างหน้าติดรถ ผมก็ผ่อนให้เข้า นำไปก่อน
เดี๋ยวค่อยไปเก็บคืน ใครพลาดก็ผลัดกันขึ้นผลัดกันลงไป
ชิวๆไม่รีบ สุดท้ายก็ไปตามตูดกันอยู่ดีครับ hahaha
ถนนบ้านเราไปไหนไม่ได้ไกลหรอก รถมันเยอะ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

5555555 เข้าใจอารมณ์เลย ขับรถกันนาน ๆ ก็มีโอกาสเป็นครับ เครียดมาก เวลาปวดแล้วรถติด ๆ

ออฟไลน์ rotaryman

ถ้าปวดขรี้นี่ผมว่าปล่อยเค้าไปดีกว่าเดี๋ยวไม่คุ้มครับ  55555

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ดีที่แยกกัน ถ้าปาดหน้าแล้วจอดขวาง คงต้องขอขึ้นไปคุยกันในรถแคมรี่พี่เขาสักพักให้สบายตัว (และหวังว่าพี่เขาจะเข้าใจ) 😀
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Naeky

เจอมาไม่นานนี้เหมือนกันครับ เส้นมอเตอร์เวย์เหมือนกันมุ่งหน้าเข้า กทม  คือตอนแรกก็ขับเรื่อยๆ 90-110 ได้อัตตราประหยัดดีสุดๆ พอข้าศึก(แถมจะแบบของเหลวด้วย)เท่านั้นแหละ ไม่ไหวแล้วโว้ยย ดันเจอคนอยากจะเล่นด้วย 2-3 คันเลย ผมก็พยายามไม่ปาด แล้วก็เปิดไฟเลี้ยวขอเข้าตลอด ตอนนั้นคือกึ่งนั่งกึ่งยืนแล้ว เหยียดตัวสุดๆ คิดในใจหรือจะต้องทำแบบซีรีย์เริ่มหาถุงซะแล้ว สุดท้ายก็ลืมว่า 2-3 คันไปไหนแล้วไม่มีสมาธิจะไปสนใจ

ออฟไลน์ SEAHAWK

• Newbie
  • *
 นึกภาพออกและเข้าใจความรู้สึกเลบครับ 5555 ตอนนั้น ขนแขนแสตนด์อัพ กรูเกรียวเลย ใช่มั้ยนั่น

ออฟไลน์ Darkart

ไปเรื่อยๆของเรา  มีคนตาม ผมไม่สนใจครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ช่างแม่ม อยากเล่นไปหาเอาข้างหน้านู้น  ::)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ koko86

ก็เจอบ่อยครับ เวลารีบ
ยิ่งถ้าเปิดโหมดท่อดังนี่ ขับชิลๆยังมีคนมาดัน

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ช่างเขาครับ ขืนเล่นด้วยแล้วขี้กระจายชัว XD
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ SM.

ธุระเราสำคัญกว่า จะไปยุ่งกับคนอื่นทำไมล่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เฉยๆครับ อยากเล่นก็เล่นแต่คงไม่เอาด้วยเพราะเราก็รีบของเราอยู่ละ เค้าจะนำไปก็เรื่องของเค้า

เวลาเจอรถขับเร็วๆนี่เฉยๆ อาจจะรีบหรือปวดขรี้แบบจขกท.ก็ได้
แต่พวกเจอรถเร็วไม่ได้ต้องบ้าจี้นี่สงสัยจริงๆ 55+

ออฟไลน์ tadto

มอเตอร์เวย์แนะนำจอดข้างทางแล้วปล่อยเลยครับ  ;D

เข้าใจอารมณ์กึ่งนั่งกึ่งยืน ไม่นานมานี้ผมตดแล้วดันมีเนื้อออกมาด้วยในขณะที่รถติดโคตรๆ

ทรมานค่อดๆนั่งก็นั่งไม่ได้ จะจอดก็จอดไม่ได้  :(

ออฟไลน์ Untouchable

เป็นผมคงไม่มีอารมณ์สนใจครับ คงได้แต่พูดว่า "แข่งบ้าอะไร กูปวดขี้จะรีบไปขี้"

ออฟไลน์ coolcarrera

เจอบ่อยแต่ไม่สนครับ
ผมเร็วกว่าก็บ๊ายบาย
คุณมุดไปได้ไวกว่าก็บ๊ายบาย

ไม่ได้มาด้วยกันนิ
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18